मुंबई इंडियंस २०२२ आईपीएल टीम लिस्ट,Mumbai Indians Matches 2022 timetable, - Marathimessage

मुंबई इंडियंस २०२२ आईपीएल टीम लिस्ट,Mumbai Indians Matches 2022 timetable,

 पाच वेळा आयपीएल विजेत्या मुंबई इंडियन्सकडे आयपीएल २०२२ च्या लिलावात ४८ कोटींचा निधी  आहे. पाच वेळा आयपीएल विजेत्या मुंबई इंडियन्सने कर्णधार रोहित शर्मा आणि किरॉन पोलार्ड, जसप्रीत बुमराह आणि सूर्यकुमार यादव यांना कायम ठेवले आहे. मुंबई इंडियन्स संघाबद्दल अधिक जाणून घेण्यासाठी, लेख वाचा.

 पाच वेळा आयपीएल विजेत्या मुंबई इंडियन्सकडे आयपीएल २०२२ च्या लिलावात ४८ कोटींचा निधी  आहे. पाच वेळा आयपीएल विजेत्या मुंबई इंडियन्सने कर्णधार रोहित शर्मा आणि किरॉन पोलार्ड, जसप्रीत बुमराह आणि सूर्यकुमार यादव यांना कायम ठेवले आहे. मुंबई इंडियन्स संघाबद्दल अधिक जाणून घेण्यासाठी, लेख वाचा.

मुंबई इंडियन्स टीम 2022,Mumbai Indians Team 2022

 मुंबई इंडियन्स हा संग, भारत येथे स्थित एक व्यावसायिक क्रिकेट संघ आहे. रिलायन्स इंडस्ट्रीज ची 100 टक्के उपकंपनी इंडिया विन स्पोर्ट्स लिमिटेड द्वारे त्यांची मालकी आहे. मुंबईचे वानखेडे स्टेडियम हे संघाचे होम ग्राउंड म्हणून काम करते. रिलायन्स इंडस्ट्रीजने 111.9 दशलक्ष डॉलर्समध्ये मुंबई फ्रँचायझी खरेदी केली, ज्यामुळे ते विकण्यासाठी लीगचा सर्वात महागडा क्लब बनला. मुकेश अंबानींच्या रिलायन्स इंडस्ट्रीज लिमिटेडने दहा वर्षांच्या मुदतीसाठी फ्रेंचायझी खरेदी केली.

 मुंबई इंडियन्सचे ब्रँड मूल्य 2021 मध्ये अंदाजे 762 कोटी (सुमारे $103 दशलक्ष) पर्यंत पोहोचेल, जे सर्व फ्रँचायझींमध्ये सर्वाधिक आहे. रिटेन्शन विंडोमध्ये, फ्रँचायझीने रोहित शर्मा (INR 16 कोटी), जसप्रीत बुमराह (INR 12 कोटी), सूर्यकुमार यादव (INR 8 कोटी), आणि किरॉन पोलार्ड (INR 6 कोटी) ठेवले. कठोर प्रतिधारण आवश्यकतांमुळे संघाला काही महत्त्वपूर्ण खेळाडू कापावे लागले. हा कदाचित शेवटचा आयपीएल सुपर लिलाव असल्याने, मुंबई इंडियन्सने नवीन कोअर तयार करणे आवश्यक आहे आणि कदाचित अहमदाबाद फ्रँचायझीने स्वाक्षरी केलेल्या हार्दिक पांड्याला स्थान द्यावे लागेल.

Mumbai Indians  status in Marathi

मुंबई इंडियन्स खेळाडू 2022 list,Mumbai Indians Team 2022 Players List

मुंबई इंडियन्स (MI), पाच वेळा IPL विजेते आहे,  तुम्हाला IPL 2022 मध्ये MI पूर्ण खेळाडूंच्या यादीबद्दल माहिती मिळू शकते. तसेच, कायम ठेवलेल्या खेळाडूंची यादी, सोडलेले खेळाडू आणि अद्ययावत संघ यांचा समावेश आहे. फ्रेंचायझीच्या काही सर्वोत्तम क्रिकेटपटूंनी फ्रेंचायझी सोडली. MI ने , गोलंदाज ट्रेंट बोल्ट, अष्टपैलू हार्दिक पंड्या, दक्षिण आफ्रिकेचा क्विंटन डी कॉक आणि इतरांसह अनेक खेळाडूंना सोडले आहे.

MI Squad 2022,मुंबई इंडियंस २०२२ आईपीएल टीम लिस्ट

 • Rohit Sharma,
 •  Kieron Pollard, 
 • Suryakumar Yadav, 
 • Jasprit Bumrah, 
 • Ishan Kishan, 
 • Ramandeep Singh, 
 • Rahul Buddhi, 
 • Hrithik Shokeen, 
 • Arjun Tendulkar, 
 • Aryan Juyal, 
 • Fabian Allen, 
 • Dewald Brevis, 
 • Basil Thampi,
 •  M Ashwin, 
 • Jaydev Unadkat,
 •  Mayank Markande, 
 • Tilak Varma, 
 • Sanjay Yadav, 
 • Riley Meredith, 
 • Mohd Arshad Khan, 
 • Anmolpreet Singh
Mumbai Indians Matches 2022 timetable

DateMatchesStadium
March 27, 2022Mumbai Indians vs Delhi CapitalsBrabourne – CCI
April 2, 2022Mumbai Indians vs Rajasthan RoyalsDY Patil Stadium
April 6, 2022Kolkata Knight Riders vs Mumbai IndiansMCA Stadium – Pune
April 9, 2022Royal Challengers Bangalore vs Mumbai IndiansMCA Stadium – Pune
April 13, 2022Mumbai Indians vs Punjab KingsMCA Stadium – Pune
April 16, 2022Mumbai Indians vs Lucknow Super GiantsBrabourne – CCI
April 21, 2022Mumbai Indians vs Chennai Super KingsDY Patil Stadium
April 24, 2022Lucknow Super Giants vs Mumbai IndiansWankhede Stadium
April 30, 2022Rajasthan Royals vs Mumbai IndiansDY Patil Stadium
May 6, 2022Gujarat Titans vs Mumbai IndiansBrabourne – CCI
May 9, 2022Mumbai Indians vs Kolkata Knight RidersDY Patil Stadium
May 12, 2022Chennai Super Kings vs Mumbai IndiansWankhede Stadium
May 17, 2022Mumbai Indians vs Sunrisers HyderabadWankhede Stadium
May 21, 2022Mumbai Indians vs Delhi CapitalsWankhede Stadium

Leave a Comment