Maharashtra SSC 10th Result 2022 Live,महाराष्ट्र SSC 2022

Contents

Maharashtra SSC 10th Result 2022 Live: MSBSHSE 10th result releasing on June 17

महाराष्ट्र राज्य माध्यमिक आणि उच्च माध्यमिक शिक्षण मंडळ (MSBSHSE) माध्यमिक शाळा प्रमाणपत्र (SSC) किंवा इयत्ता 10वी बोर्ड परीक्षा 2022 चा निकाल उद्या, 17 जून जाहीर करेल. विद्यार्थी त्यांचे SSC निकाल दुपारी 1.00 पासून ऑनलाइन पाहू शकतील. .

विद्यार्थी महाराष्ट्र एसएससी 2022 चा निकाल खालील वेबसाइटवर ऑनलाइन पाहू शकतील:

How to check the SSC result 2022

1. Visit the official website of mahresult.nic.in
2. Now, click on ‘SSC Results’
3. Enter the required credentials including your name, roll number, etc.
4. Click on ‘view results.’ 
5. The MSBHSE will appear on your screen, which you can save for further reference.

महाराष्ट्र बोर्डाचा निकाल 2022: इयत्ता 10वीचा निकाल कसा डाउनलोड करायचा

Visit the official site of mahresults.nic.in.
Click on Maharashtra SSC 10th Result 2022 link available on the home page.
Enter the login details and click on submit.
Your result will be displayed on the screen.
Check the result and download the page.
Keep a hard copy of the same for further need.

How to score above 90+ in SSC board exams in Marathi,How to study Marathi for SSC,

 महाराष्ट्र SSC तयारी टिप्स 2022 – जे विद्यार्थी महाराष्ट्र बोर्ड 10वीच्या परीक्षेला बसणार आहेत त्यांनी तयारीच्या टिप्स जाणून घेण्यासाठी उत्सुक असणे आवश्यक आहे. त्यांना परीक्षांबद्दल अनेकदा तणाव असतो पण महाराष्ट्र SSC तयारी टिप्स 2022 चे पालन केल्याने त्यांना चांगले गुण मिळण्यास मदत होईल. हे विद्यार्थ्यांना परीक्षेच्या तयारीसाठी योग्य धोरण जाणून घेण्यास मदत करेल आणि त्यांना दर्जेदार ज्ञान मिळवू देईल.

SSC Maharashtra Board preparation tips,

योग्य पुस्तके: प्रत्येक विषयाचा अभ्यास करण्यासाठी तुमच्याकडे योग्य पाठ्यपुस्तके असणे आवश्यक आहे. 

 सखोल अभ्यास: प्रत्येक विषयाचा अभ्यास करा. कोणताही विषय लहान किंवा क्षुल्लक समजुन सोडू नका. महत्त्वाच्या विषयांच्या नोट्स बनवा जेणेकरुन तुम्ही नंतर उजळणी कराल तेव्हा त्यांना समजण्यास सोपे जाईल.

  पेपर्ससह स्वतःची चाचणी घ्या: विषयाचा प्रयत्न करणे काय आहे हे जाणून घेण्यासाठी मागील परीक्षेचे पेपर सोडवा. हे तुम्हाला वेळेचे व्यवस्थापन देखील शिकवेल आणि वास्तविक परीक्षेत तुम्हाला खूप मदत करेल.

 उजळणी करा: तुम्ही जे काही अभ्यासले आहे त्याची नियमित उजळणी करा. हे तुम्हाला विषयाशी संपर्कात ठेवेल. अन्यथा, तुम्ही दीर्घ विश्रांतीनंतर उजळणी केलीत तर सर्व काही नवीन दिसू शकते.

 झोप घ्या: मन आणि शरीर निरोगी असणे खूप महत्वाचे आहे. चांगली झोप घ्या (सुमारे 7-8 तासांची) कारण तणावपूर्ण क्रियाकलापानंतर तुमच्या शरीराला विश्रांतीची आवश्यकता आहे.

दहावीच्या बोर्डाचा पेपर देताना काही गोष्टींची काळजी घेणे आवश्यक आहे.How to write marathi paper,

10वी बोर्डाच्या परीक्षेत प्रश्नपत्रिकेचा योग्य प्रकारे प्रयत्न केल्यास तुम्हाला उच्च गुण मिळू शकतात. पेपर प्रेझेंटेशन हा एक महत्त्वाचा पैलू आहे आणि तुम्ही पेपर अशा प्रकारे प्रयत्न केला पाहिजे ज्यामुळे तपासकावर परिणाम होईलच पण तो तुमचा पेपर सहज वाचू शकेल.

Paper presentation format for SSC board

  प्रथम प्रश्नपत्रिका नीट वाचा

 पहिली गोष्ट म्हणजे तुमचा पेपर नीट वाचा, नीट समजून घ्या. उत्तरे लिहिताना तुम्हाला प्रथम काय विचारले जात आहे आणि त्यात किती मार्क्स आहेत हे समजून घेणे आवश्यक आहे. 

 पहिली 15 मिनिटे प्रभावीपणे वापरा

 प्रश्नपत्रिका वाचण्यासाठी तुम्हाला सुरवातीला चांगली १५ मिनिटे मिळतात — या वेळेचा वापर फक्त ते करण्यासाठी करा, वाचा. 15 मिनिटांत सर्व 30 प्रश्न वाचा. वाचताना, प्रश्नांना सोप्या, आटोपशीर आणि कठीण अशा वर्गवारीत चिन्हांकित करा. 

 कठीण विषयांची काळजी करू नका

 ज्या क्षणी तुम्हाला कळेल की काही कठीण प्रश्न आहेत; तुम्हाला त्यांची काळजी वाटणे स्वाभाविक आहे. हे आवश्यक नाही आणि केवळ आपल्या कार्यक्षमतेस हानी पोहोचवेल.

 वस्तुस्थिती अशी आहे की ते पृष्ठभागावर थोडे कठीण दिसू शकतात, परंतु जेव्हा तुम्ही प्रत्यक्षात त्यांच्यावर काम करता तेव्हा तुम्हाला त्यांच्यापैकी बहुतेक ते वाटत होते त्यापेक्षा खूपच सोपे वाटतील. त्यामुळे सोप्या गोष्टींबद्दल आनंदी राहा आणि कठीण गोष्टींबद्दल  काळजी करू नका.

 तुमच्या प्रयत्नांना प्राधान्य द्या

 नेहमी प्रथम सोप्या प्रश्नांचा प्रयत्न करा आणि नंतर व्यवस्थापित करण्यायोग्य प्रश्नांकडे जा आणि कठीण प्रश्न घेण्यापूर्वी तुम्ही ते पूर्ण केल्याची खात्री करा. हे सुनिश्चित करेल की तुम्हाला माहित असलेला कोणताही प्रश्न तुम्ही सोडत नाही.

 एकदा तुम्ही सर्व सोप्या आणि आटोपशीर प्रश्नांचा यशस्वीपणे प्रयत्न केल्यानंतर, तुमचा आत्मविश्वास वाढेल आणि तुम्ही अधिक आव्हानात्मक प्रश्नांना सामोरे जाण्यासाठी मानसिकदृष्ट्या तयार असाल.

  वेग आणि अचूकता सुनिश्चित करा

 तुमचा वेळ वाया जात नाही आणि तुमची उत्तरे बरोबर आहेत याची खात्री करण्यासाठी गणनेमध्ये जलद पद्धती वापरा. उदाहरणार्थ, तुम्ही एखाद्या संज्ञा (+/-) च्या चिन्हात चूक केल्यास, तुम्ही द्विघात समीकरणे किंवा रेखीय समीकरणांचा समावेश असलेले प्रश्न सोडवू शकणार नाही. त्यामुळे वेळेची बचत करण्यासाठी मूर्ख चुका टाळणे फार महत्वाचे आहे. आम्ही गती धोरणांमध्ये चर्चा केलेल्या युक्त्या नेहमी फॉलो करा.

 तुमच्या घड्याळावर लक्ष ठेवा

 तुमच्या घड्याळावर लक्ष ठेवणे अर्थातच तुमचा ताण वाढणार नाही. आम्ही सुरुवातीला चर्चा केलेल्या वेळेच्या वाटपाचे तुम्ही मोठ्या प्रमाणावर पालन करत आहात हे पाहण्यासाठी हे आहे. एक किरकोळ फरक काळजी करण्याचे कारण नाही.

 एखाद्या प्रश्नावर जास्त विचार करणे टाळा

 प्रश्नांचा प्रयत्न करण्यापूर्वी त्यांचा विचार करणे आवश्यक आहे; पण इतक्या प्रमाणात नाही की तुम्ही एका प्रश्नावर बराच वेळ वाया घालवता.

 तसंच तुम्हाला प्रश्न सोपा असल्यामुळे आणि तुम्हाला ते चांगलं माहीत असल्यामुळे प्रश्नाचं फार लांबलचक उत्तर लिहिण्याची गरज नाही. लक्षात ठेवा, तुम्हाला फक्त प्रश्नाचे उत्तर देणे आवश्यक आहे आणि आणखी काही नाही. कोणताही अतिप्रयत्न हा केवळ वेळेचा अपव्यय ठरेल.

 तुमच्या उत्तरांची उजळणी करा

 सहसा प्रश्नपत्रिका अशा प्रकारे सेट केल्या जातात की सर्व प्रश्नांचा प्रयत्न केल्यानंतरही, विद्यार्थ्यांनी त्यांच्या उत्तरांची उजळणी करण्यासाठी शेवटी 5-10 मिनिटे सोडली पाहिजेत. तुमचा वेळ वाया घालवू नका आणि तुमच्या सर्व उत्तरांची उजळणी करा.

नीटनेटके आणि स्वच्छ लिहा

 तुमचे उत्तर स्वच्छ आणि सुवाच्य हस्ताक्षरात लिहा. प्रत्येकाचे हस्ताक्षर सुंदर नसते पण कोणीही योग्य जागा आणि विरामचिन्हांसह आणि सुवाच्य हस्ताक्षरात उत्तरे लिहू शकतो. लक्षात ठेवा जर तुमची उत्तरपत्रिका स्वच्छ नसेल आणि हस्ताक्षर अयोग्य असेल तर ते तुमच्यासाठी प्रतिकूल असेल. आवश्यक तेथे मार्जिन वापरा.

Leave a Comment