Skip to content

RIP म्हणजे काय ? Rip meaning in Marathi,2023

RIP meaning in Marathi,  नमस्कार मित्रांनो, इंटरनेटचे जग जसे मोठे होत चालले आहे तसे शब्दही छोटे होत आहेत. याचा अर्थ असा की आजकाल लोक  facebook, whatsapp, Instagram, इत्यादी सोशल मीडियावर अधिकाधिक शॉर्ट फॉर्म वापरू लागले आहेत.

मागील पोस्टमध्ये, मी तुम्हाला याशी संबंधित सर्व सांगितले होते की  crush meaning in Marathi क्या होता है आणि आजच्या अप्रतिम पोस्टमध्ये मी तुम्हाला RIP meaning in Marathi, किंवा Rip चा मराठीमध्ये अर्थ काय आहे हे सांगणार आहे.

इंटरनेटवरील तुमचे मित्र रोज नवनवीन शब्द वापरतात आणि तुमच्यासाठी या शब्दांचा अर्थ जाणून घेणे महत्त्वाचे आहे आणि त्यापैकी एक म्हणजे RIP. जर तुम्हाला RIP full form in marathi चा मराठीमध्ये अर्थ माहित नसेल तर तुम्हाला तो समजावा म्हणून ही पोस्ट लिहिली आहे.

लहान शब्दांची काही उदाहरणे घ्यायची झाल्यास, सोशल मीडियावर नेहमी गुड मॉर्निंगसाठी GM आणि ओकेसाठी K वापरला जातो, त्याचप्रमाणे RIP देखील वापरला जातो. म्हणून आपण  मराठीमध्ये  Rip meaning in Marathi याचा अर्थ या पोस्ट मध्ये   लीहीले आहेत,

What is the meaning of R.I.P. in Marathi? Rip चां मराठी मध्ये अर्थ काय आहे?

RIP म्हणजे काय ? Rip meaning in Marathi,2022

तुम्ही सोशल मीडियावर अनेकदा पाहिलं असेल की जेव्हा एखाद्याच्या मृत्यूची बातमी शेअर केली जाते तेव्हा त्यावर RIP खाली कमेंट केली जाते. आता इथे जर तुम्हाला RIP चा फुल फॉर्म काय आहे हे माहित असेल तर काही हरकत नाही पण RIP चा मराठीमध्ये अर्थ काय आहे हे माहित नसेल तर तुम्हाला नक्कीच प्रश्न पडला असेल.

तर आम्‍ही तुम्‍हाला सांगूया की RIP चा full formrest in peace” आहे आणि RIP चा  मराठीमध्ये अर्थ आत्म्याला शांती मिळो असा आहे.

तर आता तुम्हाला rip चे पूर्ण रूप काय आहे तसेच त्याचा मराठीत अर्थ काय आहे हे माहित आहे. आजकाल बरेच लोक हा शब्द वापरतात, म्हणून तुम्हाला याबद्दल जाणून घेणे खूप महत्वाचे होते.

हे देखील तुम्ही वाचू शकता – Computer Information in Marathi,

R I P हा शब्द कसा निर्माण झाला?

ख्रिश्चन धर्मात जेव्हा कोणी मरण पावला, तेव्हा त्यांना दफन केल्यानंतर त्यांच्या कबरीवर रेस्ट इन पीस असे लिहिलेले असते, हे तुम्हाला माहीत असावे. त्याचप्रमाणे, जेव्हा एखाद्याचा मृत्यू होतो तेव्हा त्यांच्याऐवजी रेस्ट इन पीस वापरला जातो. पण सोशल मीडिया त्याच्या शॉर्ट फॉर्मसाठी प्रसिद्ध आहे आणि यामुळेच कमेंटमध्ये संपूर्ण रेस्ट इन पीस लिहिण्याऐवजी फक्त त्याचे शॉर्ट फॉर्म RIP लिहिले आहे.

RIP चे पूर्ण रूप म्हणजे रेस्ट इन पीस. RIP हा शब्द बहुतेक ख्रिश्चन वापरतात कारण ते मृतदेह जाळत नाहीत तर त्यांचे दफन करतात. सामान्यतः कॅथोलिकांच्या कबरीवर शांततेत चिरंतन शांतीची इच्छा करण्यासाठी लिहिलेले असते ,

RIP हा शब्द Requiescat in Pace या लॅटिन वाक्प्रचारावरून आला आहे.

हे देखील तुम्ही वाचू शकता,  – IAS Full Form in marathi

Rip full form in Marathi: Rest in Peace (शांततेत आराम करा (आत्म्याला शांती मिळो) RIP meaning in Marathi, 

 

R – Rest

I – In

P – Peace

मृत्यूनंतर चिरंतन शांती मिळावी यासाठी आत्म्याला प्रार्थना म्हणून देखील याचा वापर केला जातो.

तर अशा प्रकारे तुम्हाला खूप तपशीलवार समजले असेल की मराठीमध्ये  Rip full form in Marathi काय आहे / RIP meaning in Marathi म्हणजे मराठीमध्ये आणि तो कुठे आणि कशासाठी वापरला जातो. आतापासून आशा आहे की सोशल मीडियावर हे शब्द पाहिल्यावर तुम्हाला ते कशासाठी लिहिले आहे ते समजेल.

जर तुम्हाला ही माहिती आवडली असेल तर तुम्ही ती शेअर करू शकता आणि इतर कोणालाही सांगू शकता RIP चा मराठीत अर्थ काय आहे?. सोशल शेअरिंगचा पर्याय खाली दिला आहे, तो शेअर करून अधिक लोकांपर्यंत पोहोचण्यास मदत करा.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *