dalgona coffee in marathi, Dalgona coffee कशी बनवली जाते?

 dalgona coffee in marathi,क्वारंटाईनमुळे आत्तापर्यंत अनेकांनी ही कॉफी ट्राय केली असेल. सर्वत्र लोकप्रिय आणि ट्रेंड होत असलेली ही कॉफी आली कुठून, तुम्हाला माहिती आहे का? जर तुम्ही कॉफीचे शौकीन असाल तर तुम्हाला त्याबद्दल जाणून घेण्याची उत्सुकता नक्कीच असेल. या पोस्टमध्ये आम्ही तुम्हाला ही कॉफी कुठून आली हे सांगणार आहोत… तसेच तुमच्यापैकी कोणी ही कॉफी अजून वापरून पाहिली नसेल तर आजच घरी बनवा आणि स्वतःही प्या आणि इतरांनाही प्या. यात काय आहे… नवीन गोष्टी करून पाहण्यासाठी क्वारंटाइन हा चांगला काळ म्हणता येईल.

 Dalgona कॉफी कुठून आली?

डालगोना-कॉफी – ही कॉफी दक्षिण कोरियाची आहे. कोरियन भाषेत Dalgona किंवा Ppopgi म्हणजे हनीकॉम्ब कॉफी हे अनेकांना माहीत नाही. दक्षिण कोरियामध्ये 1970-80 मध्ये अमेरिकन फास्ट फूड चेन मॅकडोनाल्डच्या आधीही ते लोकप्रिय झाले.

 Dalgona coffee कशी बनवली जाते?dalgona coffee recipe,

डाळगोना पाण्यात साखर घालून त्याचा रंग हलका पिवळा होईपर्यंत उकळला जातो. मग त्यात बेकिंग सोडा टाकला जातो. यामुळे साखर फुगते आणि घट्ट होते. यामुळे ते हलके आणि कुरकुरीत होते.

ते तयार करण्यासाठी, ग्लासमध्ये बर्फ आणि दूध घाला.

यानंतर आसाम चहा किंवा कॉफी ग्लासच्या कोपऱ्यात पसरवा. यानंतर वर कुस्करलेला डालगोना घाला.

ते पिण्यापूर्वी 5 ते 10 मिनिटे थांबा म्हणजे डालगोना वितळेल आणि दुधात पडेल.

 Dalgona coffee आरोग्यासाठी किती फायदेशीर आहे?

आरोग्याच्या दृष्टीने डाळगोना हा चांगला पर्याय नाही, असे अनेक व्यावसायिकांचे मत आहे. त्याची उत्पत्ती लक्षात घेता ते साखरेपासून नव्हे तर सरबतापासून बनवले जाते. ही कॉफी कमी अधिक म्हणजे ट्रीट आहे. ते बनवण्याच्या नवीन पद्धतीवरही नजर टाकली तर त्यात साखरेचे प्रमाण जास्त राहते. त्यामुळे याला सर्वोत्तम कॉफीचा पर्याय म्हणता येणार नाही.

तथापि, आता इंटरनेटवर नवीन मार्ग येत आहेत. अनेक पोस्ट्समध्ये लोकांनी केटो डालगोना कॉफीबद्दल बोलले आहे. दुधाऐवजी, आपण बदामाचे दूध घालू शकता आणि दुधावर ओतण्यासाठी साखर-मुक्त कॉफी मिक्स करू शकता. त्यात कॅफिनचे प्रमाण जास्त असेल, जे ऊर्जा बूस्टर म्हणून देखील कार्य करते. आता हे तुमच्यावर अवलंबून आहे की, तुम्ही केटो डालगोना किंवा नॉर्मल डालगोना कॉफीला प्राधान्य द्यायचे.

Leave a Comment