New Agneepath Bharti Yojana 2023 in Marathi online apply

 Agneepath Bharti Yojana 2022,

Agneepath Bharti Yojana,अग्निपथ भारती योजना 2022 संरक्षण मंत्रालयाने संपूर्ण भारतातील 10वी 12वी उत्तीर्ण  उमेदवारांसाठी अग्निपथ भारती योजना 2022 सुरू केली आहे. आर्मी अग्निपथ योजनेंतर्गत अग्निवीरांची लष्कर, हवाई दल आणि नौदलात भरती केली जाईल. संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह यांनी देशातील तरुणांसाठी अग्निपथ भरती योजना जाहीर केली आहे. या योजनेंतर्गत अग्निवीरांना 30000 रुपये पगार, 44 लाखांचा विमा, 4 वर्षांची नोकरी आणि इतर सुविधा देण्यात येणार आहेत. भारतातील इच्छुक तरुण महिला पुरुष उमेदवार अग्निपथ भारती योजना ऑनलाइन फॉर्म सबमिट करू शकतात. अग्निपथ योजना 2022 द्वारे देशातील बेरोजगार तरुणांना रोजगार मिळण्याची सुवर्णसंधी आहे. अग्निपथ भारती योजनेशी संबंधित संपूर्ण माहिती खालील तक्त्यावर पाहता येईल. तसेच केंद्र सरकारच्या योजनांचे अपडेट्स मिळू शकतात.

Agneepath Bharti Yojana 2022 Information in Marathi,

Agneepath Bharti Scheme 2022 Details
विभाग नामरक्षा मंत्रालय
योजना  नामअग्निपथ भर्ती योजना
घोषणाकर्तारक्षामंत्री राजनाथ सिंह
लाभार्थीबेरोजगार अभ्यार्थी
वेतन30000 रुपया
बीमा राशि44 लाख
लेवलराष्ट्रीय स्तर
श्रेणीSarkari Yojana
आवेदन प्रक्रियाऑनलाइन
स्थानभारत
ऑफिशियल वेबसाइटmod.gov.in

Agneepath Bharti Yojana Eligibility

अग्निपथ भरती योजना योग्यता आणि पात्रता :- भारतीय सैन्य अग्निपथ योजनेचा लाभ घेण्यास इच्छुक असलेल्या महिला पुरुष उमेदवार पात्रता आणि पात्रता तपशील खालील तक्त्यावर पाहू शकतात:-

 सीमा17 – 21
नागरिकताभारतीय
योग्यता10वीं / 12वीं पास

Agneepath Yojana Required Documents in marathi

अग्निपथ भर्ती योजना आवश्यक कागजपत्रे
1. आधार कार्ड
2. पैन कार्ड
3. पासपोर्ट साइज फोटो
4. मोबाइल नंबर
5. बैंक खाता विवरण
6. शैक्षणिक योग्यता प्रमाण पत्र
7. निवास प्रमाण पत्र

Agneepath Bharti Yojana Online Form Date

अग्निपथ भरती योजना नोंदणी तारीख:- अग्निपथ भारती योजना ऑनलाइन नोंदणी 2022 प्रक्रिया लवकरच सुरू होणार आहे. देशाच्या सेवेसाठी पात्र आणि इच्छुक महिला पुरुष उमेदवार अग्निपथ भरती योजना ऑनलाइन फॉर्म विभागीय वेबसाइटद्वारे देय तारखेपर्यंत सबमिट करू शकतात.

घोषणा तिथि15/06/2022
आवेदन शुरू तिथि
अंतिम तिथि

How to Apply Agneepath Bharti Yojana Online Form in Marathi,

अग्निपथ भरती योजना ऑनलाइन अर्ज प्रक्रिया :- अग्निपथ भरती योजना ऑनलाइन फॉर्म सादर केलेल्या धाडसी तरुणी संरक्षण मंत्रालयाच्या अधिकृत वेबसाइट mod.gov.in द्वारे अर्ज सबमिट करू शकतात. अग्निपथ भारती योजना फॉर्म सबमिट करण्यासाठी खालील सूचनांचे अनुसरण करा:-

Leave a Comment