Skip to content

2023 मध्ये 5 best Make money online in Marathi,ऑनलाईन पैसे कमवण्याचे मार्ग

How To Earn Money Online in Marathi,आजकाल जवळपास प्रत्येकजण नोकरी करतो, लोक पैसेही कमवतात, पण खर्च इतका वाढला आहे की महिन्याचा पगार कमी पडतो. पगार कमी असेल तर घर चालवणे अवघड होऊन बसते. जर तुम्ही देखील या समस्येने त्रस्त असाल आणि तुम्हाला तुमच्या पगाराव्यतिरिक्त पैसे कमवायचे असतील तर आम्ही तुमच्यासाठी घरी बसून पैसे कमवण्याचा एक सोपा मार्ग घेऊन आलो आहोत.

जगभरात अशा अनेक वेबसाइट्स आहेत जिथे तुम्ही घरी बसून काम करू शकता आणि ती कंपनी तुम्हाला पैसे दिते. तुम्ही घरी बसून किंवा कुठूनही तुमचा फोन वापरून दर महिन्याला मोठी कमाई करू शकता. चला तर मग जाणून घेऊया कसे…Make money online in Marathi,ऑनलाईन पैसे कमवणे, पैसे कमवण्याचे मार्ग,

 

Make money online in Marathi,

 

1) Blogging, ( make money blogging in Marathi)

जर तुम्ही ऑनलाइन पैसे कमवण्याचा विचार करत असाल तर वेबसाइट हा एक चांगला पर्याय आहे. जर तुम्हाला blogging विषयी माहिती नसेल तर तुम्ही ह्या लिंक वर क्लिक करा (ब्लॉगिंग म्हणजे काय – What is Blogging in Marathi,)  यातून पैसे कमवण्यासाठी तुम्हाला तुमच्या साइटवर चांगल लिहाव लागेल, त्यानंतर तुम्हाला SEO चा  मदतीने तुमच्या साइटवर ट्रॅफिक आणावे लागेल, जेव्हा तुमच्या साइटवर ट्रॅफिक येऊ लागेल, तेव्हा  तुम्ही Google Adsense ला अप्लाय  करा, जेव्हा जेव्हा तुमच्या साइटवर येणारा वापरकर्ता त्या जाहिरातीवर क्लिक करतो तेव्हा तुम्हाला त्या बदल्यात पैसे मिळतात.

पण वेबसाईटवरून पैसे कमवायला वेळ लागतो, त्यामुळे जर तुम्हाला तुमच्या वेबसाइट किंवा ब्लॉगवरून पैसे कमवायचे असतील, तर तुम्हाला धीर धरून सतत काम करावे लागेल, जर तुम्ही असे केले तर तुम्ही ब्लॉग वेबसाइटवरून ऑनलाइन पैसे कमवू शकाल.

तुमच्या ब्लॉग किंवा वेबसाइटवर जाहिराती ठेवण्यासाठी तुम्ही google Adsense किंवा Media.net वापरू शकता.

 

ब्लॉग कसा बनवायचा हे जाणून घेण्यासाठी हे वाचा

How to start Marathi blog in Marathi, ब्लॉगिंग कसे सुरू करावे?

 

2) Affilate marketing, (how to make money in affiliate marketing)

Affilate marketing, हा मोठ्या कंपन्यांच्या विपणनाचा एक मार्ग आहे. चांगली कंपन्या त्यांचे स्वतःचे  पार्टनर प्रोग्राम चालवतात, ज्याला Affilate marketing म्हणतात.

जर तुमचा वेबसाइट ब्लॉग किंवा YouTube चॅनेल असेल, तर तुम्ही त्यांच्या कार्यक्रमात सहज सामील होऊ शकता, सामील झाल्यानंतर तुम्हाला त्यांच्या उत्पादनांची लिंक तुमच्या ब्लॉग किंवा YouTube चॅनलवर शेअर करावी लागेल आणि जेव्हा तुमचा फॉलोअर किंवा सदस्य त्या लिंकवर क्लिक करुण. एखादे उत्पादन विकत घेते, त्यानंतर कंपनी तुम्हाला उत्पादनाच्या किमतीच्या काही टक्के कमिशन म्हणून देते, जे तुमचे आहे, तुम्हाला Affiliate Marketing बदल माहिती पाहिजे असल्यास ही पोस्ट वाचा ,

एफिलिएट मार्केटिंग म्हणजे काय? (Affiliate Marketing meaning in Marathi)

 

3) YouTube ( make Money YouTube in Marathi)

जर तुम्हाला ऑनलाइन पैसे कमवायचे असतील, तर आज यूट्यूब हा एक उत्तम पर्याय आहे, जर तुम्हाला एखाद्या गोष्टीबद्दल माहिती असेल तर तुम्ही त्याच्याशी संबंधित व्हिडिओ अपलोड करून पैसे कमवू शकता. YouTube वरून पैसे कमवण्यासाठी, व्हिडिओ तुमचा स्वतःचा असणे आवश्यक आहे.

जर तुम्ही सतत व्हिडिओ बनवून तुमची माहिती लोकांसोबत शेअर करत असाल, तर तुम्हाला दिसेल की काही दिवसात तुमच्याकडे भरपूर सदस्य असतील आणि तुम्ही adsense साठी अर्ज करू शकता आणि तुमच्या चॅनलवर कमाई लागू करू शकता जेणेकरून तुमच्या प्रत्येक व्हिडिओवर जाहिरात दाखवली जाईल. आणि त्याच हिशोबाने तुम्हाला पैसे मिळतील..

आज लाखो लोक YouTube वरून चांगली कमाई करत आहेत, त्यामुळे जर तुमच्यातही संयम असेल आणि सतत काम करण्याची क्षमता असेल तर तुम्ही तुमचे स्वतःचे चॅनल सुरू करू शकता आणि त्यातून पैसे कमवू शकता.

 

4) Freelancing ( make money Freelancing in Marathi)

 

फ्रीलान्सिंग हा पैसा कमावण्याचा एक सोपा मार्ग आहे, जिथे कोणीही तुमचा बॉस नाही. तुम्ही तुमचे स्वतःचे बॉस आहात आणि तुमच्या वेळेनुसार काम करत फ्रीलान्सिंगद्वारे पैसे  कमवू शकता,फ्रीलान्सिंग करताना, हे लक्षात ठेवणे आवश्यक आहे की आपण ज्या वेबसाइटवर काम करत आहात त्या सर्व अस्सल आहेत. बर्‍याच वेळा लोक फ्रीलांसिंग दरम्यान स्कॅम साइटसाठी काम करतात, जिथे त्यांना त्यांच्याद्वारे केलेल्या कामासाठी पैसे मिळत नाहीत. त्यामुळे फ्रीलान्सिंग करताना ही गोष्ट लक्षात ठेवणे अत्यंत आवश्यक आहे. तथापि, अशा अनेक वेबसाइट्स आहेत ज्यांवर डोळे झाकून विश्वास ठेवला जाऊ शकतो. याच्या मदतीने खूप चांगले पैसे मिळू शकतात.

काही वेबसाईट आहे जे तुम्हाला Freelancing job देतात,

 

Fiverr

Upwork

Peopleperhour

Freelanc

Toptal

Guru.com

Taskrabbit

 

5) Sell Your Photos Online and earn money in Marathi,

जर तुम्हाला  फोटोज  काढन्याचा  छंद आहे आणि तुम्ही नवीन नवीन फोटो खाडता तर तुम्ही Shutterstock, Fotolia, iStockPhoto, Photobucket, Photomoolah अशा वेबसाईट वर फोटो upload करून  पैसे कमवू शकता. जेव्हा एखादी व्यक्ती, तुम्ही upload केलेला फोटो ला विकत घेईल तेव्हा त्या फोटो मागे असलेले commission तुम्हाला मिळेल. त्यामुळे तुम्हाला खरच वाटत असेल कि हा कि मी खूप चांगले फोटो काढून अपलोड करू शकतो तर हा पर्याय तुमच्यासाठी खूप चांगला असेल.

तर तुम्हाला कशी वाटली ही आमची पोस्ट , तुम्हाला कळलं असेल की online money कसे कमवाचे ते ,How To Earn Money Online in Marathi, तर पोस्ट आवडल्यास मित्रांना नक्की शेअर करा

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *