Skip to content

Google AdSense म्हणजे काय?,Google AdSense Approve tips in Marathi,2023

Google AdSense म्हणजे काय?

तुम्हीं जेव्हा ऑनलाईन पैसे कमविण्यासाठी google वर सर्च करता तेव्हा तुम्हाला Google Adsense हा शब्द एकाला मिळतो,

जेव्हा आपण ब्लॉगिंग किंवा इतर कोणतेही ऑनलाइन काम करतो, तेव्हा बहुतेक लोकांचा हेतू असतो की पैसे कसे कमवायचे. ऑनलाइन पैसे कमविणे ही काही मोठी गोष्ट नाही. प्रत्येकजण इंटरनेटवरून पैसे कमवू शकतो, परंतु त्यासाठी तुम्हाला मेहनती असणे आवश्यक आहे.  कष्टाशिवाय कोणाला काही मिळाले नाही किंवा मिळणार नाही. तुम्हाला तुमच्या कामाबद्दल नेहमी गंभीर असायला हवे.

तुम्ही एक ब्लॉग किंवा YouTube channel तयार केला आहे, पण त्याच्या पासून पैसे कसे कमवायचे हे माहीत पाहिजे,  पैसे कमवायचे अनेक मार्ग आहे, त्यातील एक Google Adsense, तुमच्या Blog किंवा website ह्याच्यावर Google Adsense चे apuruval पहिला घ्यावे लागणार, एकदा apuruval मिळाल्या नंतर तुमचा ब्लॉग वर Ad दिसायला चालू होणार, मग तुमच्या ब्लॉग किंवा website वर किती visitar येतात आणि किती जण ad वर click करतात त्याचा हिशोबाने तुम्हाला पैसे दिले जातील,

 

Google AdSense म्हणजे काय?

 

 

 

हे पण वाचू शकता – ब्लॉग म्हणजे काय ?

How to start Marathi blog in Marathi

 

google adsense कसे काम करते.

आजच्या काळात डिजिटल मार्केटिंगचे मूल्य किती वाढले आहे हे तुम्हाला माहीत आहेच. आणि Google हे डिजिटल मार्केटिंगचे सर्वात मोठे जाहिरात नेटवर्क आहे. त्यामुळे कोणतीही कंपनी आपले उत्पादन लोकांपर्यंत पोहोचवण्यासाठी आणि त्याचा प्रचार करण्यासाठी गुगलला पैसे देते. जेणेकरून तो ऑनलाइन प्रचार करू शकेल.

मग Google Adsense त्या कंपनीचे ad , blog किंवा website वर दिसायला टाकते,जेव्हा visiter  त्या जाहिराती पाहतात आणि त्यावर क्लिक करतात, तेव्हा Google त्यांना कमिशन देते. जे त्या जाहिरातदाराच्या संपूर्ण रकमेच्या 64 टक्के आहे.

अशा प्रकारे ब्लॉगर Google Adsense वरून ऑनलाइन पैसे कमवतो. आणि त्याच प्रकारे यूट्यूबच्या मध्यभागी येणाऱ्या जाहिरातींमधून पैसे कमावले जातात. त्यामुळे ऑनलाइन पैसे कमवण्याचा हा सर्वात सोपा मार्ग आहे,

 

2022 मध्ये best marathi blog topic

 

Google AdSense Approve कसे करायचे,Google AdSense Approve tips in Marathi,

quality content लिहा,

Content  म्हणजे तुम्ही जो लेख किंवा पोस्ट लिहिता त्याला content म्हणतात. जर तुमचा content  नवीन असेल, इतरांपेक्षा वेगळा असेल आणि कोठूनही कॉपी केला नसेल, तर त्याला quality content म्हणतात.

जे नवीन ब्लॉगर आहेत, त्यांना वाटते की इतरांकडून कॉपी करून आम्ही आमची नवीन सामग्री तयार करू. पण गुगल इतके मूर्ख नाही. तो Google मध्ये अनुक्रमित केलेले प्रत्येक पृष्ठ तपासतो, त्यामुळे तुम्ही त्याला सहज फसवू शकत नाही. कॉपी करून  खाते Adsense मंजूर होईल असा विश्वास असेल तर स्वप्न बघणे विसरून जा.

तुमची प्रत्येक पोस्ट किमान 500 शब्दांची आणि 100% मूळ असावी. यामुळे तुमच्या मंजुरीची शक्यता 90% वाढते. तुम्ही तुमच्या लेखाचे जितके अधिक वर्णन कराल ते तुमच्या ब्लॉगसाठी तितके चांगले आहे.

 

Affiliate Marketing  information in Marathi

 

  कॉपीराइट साहित्य टाकू नका

जर तुम्हाला इंटरनेटवरून कोणतेही artical, photo, video किंवा अशी कोणतीही गोष्ट मिळाली, तर तुम्ही ती थेट तुमच्या ब्लॉगमध्ये वापरू शकत नाही. कारण ते तुमचे नाही. त्यांना श्रेय दिले तर ती वेगळी बाब आहे. तुम्ही कोणतीही सामग्री बदलू शकत नाही. त्यांची परवानगी असेल किंवा तुम्ही ती गोष्ट स्वतः बनवली असेल, तर त्यात काही हरकत नाही.

 

  इतर ad network

Adsense सारखी अनेक जाहिरात नेटवर्क आहेत. तुमच्या ब्लॉगमध्ये तुमच्या आधीच इतर जाहिरात नेटवर्क जाहिराती असल्यास, अर्ज करण्यापूर्वी त्या काढून टाका. यामध्ये तुमच्या मंजुरीची शक्यता वाढते. कारण Adsense काही जाहिरात नेटवर्कला समर्थन देत नाही, जर तुम्ही देखील त्यापैकी एक असाल तर तुमचा अर्ज देखील नाकारला जाऊ शकतो.

 

  Blog friendly Thim

तुमच्या ब्लॉगची रचना ही वापरकर्ता-अनुकूल असावी. याचा अर्थ मोबाईल फ्रेंडली असणे महत्त्वाचे आहे आणि त्यासोबत नेव्हिगेशन असायला हवे, ज्याद्वारे कोणताही अभ्यागत तुमचा ब्लॉग सहज वाचू शकतो आणि त्यांना पाहिजे त्या पृष्ठावर जाऊ शकतो. अनावश्यक विजेट्स, प्रतिमा टाकू नका. यामुळे तुमच्या डिझाइनमध्ये फरक पडतो आणि त्यासोबत तुमच्या साइटचा लोडिंग स्पीडही वाढतो, जो तुमच्यासाठी चांगला नाही.

 

 कृपया ही सर्व पृष्ठे प्रविष्ट करा

कृपया तुमच्या ब्लॉगमध्ये बद्दल, About, privacy policy  आणि Disclaimer सारखी पृष्ठे प्रविष्ट करा. असे काही ब्लॉग्स आहेत, ज्यांना हे सर्व नसतानाही Adsense मान्यताप्राप्त राहते, ही भाग्याची गोष्ट आहे. ही सर्व पाने तुम्ही तुमच्या ब्लॉगवर जोडल्यास तुमच्या शक्यता आणखी वाढतील.

हे देखील पाहिले गेले आहे की अॅडसेन्स काही ब्लॉगला मान्यता देते कारण त्यात ही सर्व पृष्ठे आहेत. ही सर्व पाने ब्लॉगसाठी आवश्यक आहेत. ज्याद्वारे तुमच्या अभ्यागतांना तुमच्या ब्लॉग किंवा वेबसाइटबद्दल माहिती मिळते.

 

 Language

तुम्ही कोणत्याही भाषेचा ब्लॉग तयार केला आहे आणि अ‍ॅडसेन्स त्याला मान्यता देईल असे नाही. Adsense फक्त काही भाषांना सपोर्ट करतो आणि हिंदी देखील त्यापैकी एक आहे. संपूर्ण भाषांची यादी जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा.

 

  Image

तुम्ही तुमचा ब्लॉग इमेजने भरल्यास आणि Adsense साठी अर्ज केल्यास तुमचा अर्ज नाकारला जाईल. Google प्रतिमा का वाचू शकत नाही. Google फक्त मजकूर वाचू शकते. तुमच्या ब्लॉगमध्ये जास्तीत जास्त मजकूर असणे महत्त्वाचे आहे.

तुम्ही इमेज वापरत असाल तर चांगली गोष्ट आहे पण सर्व इमेज मध्ये ALT टॅग लावायला विसरू नका. तुम्ही ALT टॅगमध्ये जो मजकूर लिहिता, तो वाचून गुगलला कळते आणि ते तुमची प्रतिमा मजकूर म्हणून समजते.

  Question Hub वापरा

Google Question Hub मध्ये येणारे सर्व प्रश्न नवीन आहेत. तुम्हाला इतर कोणत्याही वेबसाइटवर असे कीवर्ड सापडणार नाहीत. त्याच प्रश्नांवर तुम्ही लेख लिहिल्यास, अ‍ॅडसेन्सची मान्यता मिळण्याची शक्यता वाढते.

गुगल नेहमीच नवीन आणि ताज्या लेखांना अधिक महत्त्व देते. १-२ दिवसांपूर्वी विचारलेल्या प्रश्नांवर लेख लिहिणार असाल तर तो कोणी लिहिला नसेल. तुम्हाला फक्त तपशीलात लिहायचे आहे.

 

तर मित्रानो तुम्हाला कळलं असेल की Google Adsense म्हणजे काय? ते आणि google adsense कसे काम करते, जर तुम्हाला असेच ब्लॉगिंग विषयी माहिती पाहिजे असल्यास ब्लॉग ला follow करा,

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *