Skip to content

Affiliate Marketing in Marathi,Affiliate Marketing मधून पैसे कसे कमवायचे? 2023

 एफिलिएट मार्केटिंग म्हणजे काय? (Affiliate Marketing  meaning in Marathi)

Affiliate marketing म्हणजे एखाद्या कंनीच्या product ला आपण सेल करणे मग ती कंपनी आपणाला काही कमिशन ती कंपनी देते,याला Affiliate marketing म्हणतात, मी याचा simpal मध्ये अर्थ सांगितला आहे खाली मी Affiliate marketing बदल संपूर्ण माहिती लिहिली आहे,

Affiliate Marketing in Marathi, Affiliate Marketing म्हणजे काय? 2022

 

Affiliate Marketing काम कसे करते?

जी कंपनी किंवा संस्था आपल्या उत्पादनांचा प्रचार करू इच्छिते, ती आपला Affiliate Program ऑफर करते. आता इतर कोणतीही व्यक्ती जसे की ब्लॉग किंवा वेबसाइट मालक त्या प्रोग्राममध्ये सामी होतो, तेव्हा कंपनी किंवा संस्था त्याला त्याच्या ब्लॉग किंवा वेबसाइटवर त्यांच्या उत्पादनांची जाहिरात करण्यासाठी कोणतेही बॅनर किंवा लिंक इ. देते. आता पुढच्या टप्प्यात ती व्यक्ती ती लिंक किंवा बॅनर त्याच्या ब्लॉग किंवा वेबसाइटवर वेगवेगळ्या प्रकारे टाकते. आता बरेच अभ्यागत त्या व्यक्तीच्या ब्लॉग किंवा वेबसाइटवर येतात. जेव्हा एखादा visitor  बॅनरवर क्लिक करतो आणि संलग्न प्रोग्राम ऑफर करणाऱ्या कंपनी किंवा संस्थेच्या वेबसाइटवर पोहोचतो आणि काहीतरी खरेदी करतो किंवा कोणत्याही सेवेसाठी साइन अप करतो, तेव्हा ती कंपनी किंवा संस्था त्याला त्या बदल्यात कमिशन देते.

 

ब्लॉग म्हणजे काय ? आणि ब्लॉगिंग’ म्हणजे काय?

How to start Marathi blog in Marathi?ब्लॉगिंग कसे सुरू करावे

 

Affiliate Marketing Programs म्हणजे काय?

इंटरनेटद्वारे  विज्ञापण कार्यक्रम चालवणाऱ्या अनेक संलग्न विज्ञापण कंपन्या आहेत. अनेक कंपन्या इंटरनेटवर Affiliate Marketing Programs चा प्रचार करतात.Amazon, Flipkart, Hostgator, Bluehost  ज्यामध्ये  ही सर्वात महत्वाची एफिलिएट मार्केटिंग कंपन्यांची उदाहरणे आहेत. या कंपन्या त्यांच्या उत्पादनांची जाहिरात करण्यासाठी संलग्न भागीदारांना चांगले कमिशन देतात. यालाच Affiliate Marketing Programs म्हणतात.

तर मित्रांनो, तुम्हालाही Affiliate Marketing करण्यात रस आहे का? तुम्हाला कोणत्याही कंपनीची उत्पादने विकून पैसे कमवायचे आहेत. तर यासाठी तुम्हाला आधी हे माहित असणे आवश्यक आहे की…. एफिलिएट मार्केटिंग कसे सुरू करायचे, आता विलंब न करता त्याबद्दल जाणून घेऊया:

 

Affiliate Marketing कशी सुरु करावी?

अनेक Affiliate Marketing Courses आहेत जे तुम्ही Affiliate Marketing शिकण्यासाठी करू शकता. इंटरनेटवर तुम्हाला असे अनेक ऑनलाइन कोर्सेस सापडतील जे तुम्ही Affiliate Marketing साठी करू शकता.

Affiliate Marketing करण्यासाठी, तुम्हाला Affiliate Marketing प्रदान करणार्‍या वेबसाइटवर सामील व्हावे लागेल. या वेबसाइट्सच्या  कार्यक्रमात सामील होणे खूप सोपे आहे. यासाठी, आपल्याला या वेबसाइट्सवर प्रथम नोंदणी करावी लागेल, लॉग इन केल्यानंतर, आपण तेथून त्यांच्या कोणत्याही उत्पादनाची लिंक कॉपी करून आमच्या वेबसाइटवर टाकू शकतो.

आणि जर एखाद्या विजिटरने तुमच्या वेबसाइटवरून त्या कंपनीच्या वेबसाइटचे उत्पादन विकत घेतले तर तुम्हाला त्याचे कमिशन मिळते, त्या बदल्यात तुम्हाला कंपनीला काहीही द्यावे लागत नाही.ह्याचा बदल मी तुमला वर सागितले आहे की Affiliate Marketing म्हणजे काय? 

 

Blog topic in Marathi,

Affiliate Marketing मधून पैसे कसे कमवायचे?

आजच्या काळात, अनेक ब्लॉगर्स एफिलिएट मार्केटिंगशी संबंधित आहेत आणि भरपूर कमाई देखील करत आहेत, ब्लॉगमधून पैसे कमवण्याचा सर्वोत्तम मार्ग म्हणजे एफिलिएट मार्केटिंग. एफिलिएट मार्केटिंगमधून उत्पन्न मिळविण्यासाठी, आम्हाला कोणत्याही एका  प्रोग्राममध्ये जाऊन नोंदणी करावी लागेल.

नोंदणी केल्यानंतर, आम्हाला आमच्या ब्लॉगवर त्यांनी दिलेल्या जाहिराती आणि उत्पादनांची लिंक जोडावी लागेल. आमच्या ब्लॉगवर येणारा कोणीही पाहुणा त्या जाहिरातीवर क्लिक करून उत्पादन खरेदी करेल, तेव्हा आम्हाला कंपनीच्या मालकाकडून कमिशन मिळेल.

येथे प्रश्न उद्भवतो की कोणती कंपनी हा  कार्यक्रम ऑफर करते. तर उत्तर असे आहे की इंटरनेटवर अनेक कंपन्या आहेत ज्या  Affiliate प्रोग्राम ऑफर करतात, त्यापैकी काही खूप प्रसिद्ध आहेत जसे की amazon, flipkart, snapdeal, GoDaddy इ.अशा सर्व कंपन्या संलग्न कार्यक्रम ऑफर करतात, ज्यामध्ये तुम्ही फक्त साइनअप करून किंवा नोंदणी करून कंपनीत सामील होऊ शकता आणि त्यांची उत्पादने निवडू शकता आणि त्यांच्या लिंक्स किंवा जाहिराती तुमच्या ब्लॉगवर जोडू शकता आणि भरपूर पैसे कमवू शकता. आणि साइन अप किंवा नोंदणीसाठी, आम्हाला कंपनीला काहीही द्यावे लागणार नाही.

कोणत्याही एका कंपनीचे नाव लिहा जसे की amazon म्हणा आणि त्या नावाने affiliate लिहा आणि google वर सर्च करा, जर ती कंपनी affiliate प्रोग्राम ऑफर करत असेल तर तुम्हाला तिथून त्याची लिंक मिळेल आणि तुम्ही त्या कंपनीशी सहज कनेक्ट होऊ शकता. पण कोणतीही कंपनी जॉईन करण्यापूर्वी terms and conditions वाचा,

 

तर मित्रांनो तुम्हाला आता कळल असेल की Affiliate Marketing म्हणजे काय? आणि त्यातून पैसे कसे कमवायचे, जर तुम्हाला काही प्रश्न विचारायचे असतील तर खाली comment करा

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *