Skip to content

Business Ideas in Marathi 2023, कमी खर्चात व्यवसाय कसा करायचा

Business Ideas in Marathi – कुणाला काम मिळत नाही, त्या दृष्टीने सगळ्यांना काहीतरी व्यवसाय सुरू करायंचा असतो पण त्यांना Business idea येत नाही, कुटला व्यवसाय सुरू करायचा कमी पैश्या मदे तो त्यांना कळत नाही, त्याचा साठी अम्ही हया पोस्ट मदे Small Business Ideas in Marathi,Business Ideas in Marathi, lagu udyog in Marathi, Marathi business names list,यांचा विषयी मी पोस्ट मदे Business idea लिहिल आहे चला तर वाचूया,

कमी खर्चात व्यवसाय, Small Business Ideas in Marathi,

Contents

कमी खर्चात व्यवसाय, Small Business Ideas in Marathi,

जर एखाद्या व्यक्तीला स्वतःचा व्यवसाय सुरू करायचा असेल तर त्याला चांगले नियोजन आणि व्यवसाय सुरू करण्यासाठी पुरेशी रक्कम आवश्यक आहे. याचा अर्थ असा नाही की कमी पैशात तुम्ही स्वतःचा व्यवसाय सुरू करू शकत नाही. येथे आम्ही काही व्यवसाय कल्पनांची यादी देत ​​आहोत जेणेकरून तुम्ही कमी रकमेमध्ये तुमचा स्वतःचा व्यवसाय सुरू करू शकता.

 

 

पापड आणि लोणचे यांसारख्या घरगुती उत्पादनांचे उत्पादन

पापड आणि लोणचे हे आपल्या प्राचीन संस्कृतीचे प्रमुख अंग आहेत. आजकाल घरी खूप चविष्ट पापड आणि लोणचे बनवणारे बरेच लोक आहेत. तुमच्याकडेही ती कला असेल तर तुम्ही स्वतः पापड आणि लोणची बनवून बाजारात विकून लाखोंचा नफा कमवू शकता.

 

सण भेट व्यवसाय (festival gift)

सण असतील आणि भेटवस्तू नसतील तर सण ओसरतात. अशा स्थितीत सणांच्या दिवशी सणासुदीच्या भेटवस्तू व्यवसायाचा विचार करू शकता. जिथे तुम्हाला खूप कमी गुंतवणूक करून काही सण आणि त्यांच्याशी निगडित भेटवस्तू निवडाव्या लागतील, ज्या लोकांना एकमेकांना द्यायला आवडतात. जर तुमचा भेटवस्तू निवडीचा आयडी खूप अनोखा असेल तर लोकांना तुमची कल्पना आवडते, अशा परिस्थितीत तुम्ही खूप लवकर प्रसिद्ध व्हाल आणि लवकरच तुम्हाला लाखोंची कमाई सुरू होईल.

 

अगरबत्ती आणि मेणबत्ती बनवण्याचा व्यवसाय-

जर तुमच्यात काहीतरी नवीन करण्याची प्रतिभा असेल आणि तुम्ही घरी बसून अगरबत्ती, मेणबत्त्या यांसारखी उत्पादने बनवू शकत असाल, तर तुम्ही थोडे आवश्यक सामान खरेदी करून घरबसल्या हा व्यवसाय सुरू करू शकता. या व्यवसायात थोड्या गुंतवणुकीतून भरपूर नफा मिळतो.

अधिक माहितीसाठी पुढील लिंक वर क्लिक करा –  मेणबत्ती बनवण्याच  व्यवसाय how to start Candle making business in Marathi,

 ऑनलाइन मार्केटिंग (Online Shopping Portals)

येथे ऑनलाइन मार्केटिंगचा अर्थ असा आहे की महिलांच्या वापराच्या वस्तू, किराणा माल, कपडे किंवा इतर कोणत्याही वस्तू ज्या तुम्ही ऑनलाइन विकू शकता. यामध्ये फायदा असा आहे की तुम्हाला कोणत्याही प्रकारचा स्टॉक ठेवण्याची गरज नाही. ऑर्डर मिळाल्यावर तुम्ही ती वस्तू घेऊ शकता आणि त्याची पुनर्विक्री करू शकता. अशा प्रकारे तुम्ही मोठ्या गुंतवणुकीपासून वाचता.

 

  ऑनलाइन ब्लॉगिंग आणि तुमची स्वतःची वेबसाइट तयार करणे (Blogging and Website)

आजच्या काळात, हा सर्वोत्तम व्यवसाय आहे जो तुम्ही घरी बसून तुमच्या वेळेनुसार काम करून पैसे कमवू शकता. हा व्यवसाय सुरू करण्यासाठी लागणारी रक्कम खूपच कमी आहे जी वेबसाइटचे नाव घेणे आवश्यक आहे. जर तुम्हाला तुमची होस्टिंग नको असेल, तर तुम्ही Google Blogger वापरून तुमची साइट सुरू करू शकता. ज्यामध्ये ब्लॉगसाठी अनेक डिझाइन्स उपलब्ध आहेत. ज्याचा वापर करून तुम्ही लेखन सुरू करू शकता. तुमचा ब्लॉग जसजसा लोकप्रिय होईल तसतसे तुम्ही कमी पडू लागाल. वेबसाइट कशी बनवायची हे जाणून घेण्यासाठी तुम्हाला वेबसाइट कशी बनवायची हे माहित असणे आवश्यक आहे.

 

हे देखील तुम्ही वाचू शकता – How To Start A Blog In marathi? | ब्लॉग कसा सुरू करायचा?

 

कागदी पिशव्या बनवण्याचा व्यवसाय-

पॉलिथिन हे आपल्या पर्यावरणासाठी विष आहे हे तुम्हाला आधीच माहीत आहे, त्यामुळे हळूहळू लोक कागदी पिशव्यांचा अवलंब करत आहेत. थोड्या गुंतवणुकीत काही मशीन्स खरेदी करून तुम्ही घरबसल्या कागदी पिशव्या बनवण्याचा व्यवसाय सुरू करू शकता. या व्यवसायाचे सर्वात मोठे वैशिष्ट्य हे आहे की यामध्ये तुम्हाला जास्त माहितीची गरज नाही किंवा जास्त गुंतवणूक करण्याची गरज नाही

 

 इव्हेंट मॅनेजमेंट (Event Management)

आजच्या काळात प्रत्येकजण खूप व्यस्त आहे आणि आपल्या घरातील प्रत्येक कार्यक्रमाचे नियोजन स्वत: करण्यासाठी कोणाकडेही पुरेसा वेळ नाही. आजकाल घरातील कोणताही कार्यक्रम लहान असो वा मोठा, तो दुसऱ्याने आखावा असे वाटते. तर इव्हेंट मॅनेजमेंट फर्म ही एक फर्म आहे जी आपला कार्यक्रम दुसऱ्यासाठी आयोजित करते. आणि त्या बदल्यात ती काही पैसे घेते. हा देखील एक प्रकारचा व्यवसाय आहे, ज्यामध्ये गुंतवणूकीची रक्कम खूपच कमी असते.

 

फोटोकॉपी शॉप

हा अतिशय कमी गुंतवणूक आणि जास्त नफा कमावणारा व्यवसाय आहे. या व्यवसायात तुम्हाला फोटोकॉपी मशीन लागेल. यासाठी तुम्हाला फक्त गुंतवणूक करावी लागेल. आणि त्यानंतर तुम्हाला फक्त नफा मिळेल. लहान मुले आणि ऑफिसमध्ये काम करणाऱ्या व्यक्तींना त्यांच्या कागदपत्रांची छायाप्रत दररोज काढावी लागते, त्यामुळे तुम्ही हा व्यवसाय केल्यास तुम्हाला त्याचा खूप फायदा होईल

 

 ट्रेनिंग इंस्टीट्यूट (Training Institute)

तुम्ही प्रशिक्षण संस्थेतील लोकांना कोणत्याही प्रकारचे प्रशिक्षण देऊ शकता. जर तुम्ही चांगले प्रशिक्षक नियुक्त केले असतील तर त्यांना कमिशनच्या आधारावर ठेवून किंवा पगार देऊन तुम्ही त्यांच्याकडून लोकांना प्रशिक्षण घेऊ शकता. या कामासाठी तुमच्यासाठी जागा असणे खूप महत्वाचे आहे, कोणत्याही गुंतवणूकीची आवश्यकता नाही.

 

  दागिने बनवणे(Jewel Making)

आजच्या युगात सोन्याचे दागिने घालणे शक्य नाही, त्यामुळे कृत्रिम दागिन्यांचे युग आहे, त्यामुळे लोकांना नवीन डिझाइन्स हवे आहेत. तुमच्याकडे अशा काही कल्पना असतील ज्याद्वारे तुम्ही नवीन डिझाइनचे दागिने बनवू शकता, तर तुम्ही कमी गुंतवणुकीत दागिने बनवण्याचे काम करू शकता.

 

गेम स्टोअर

मुलांना गेमिंगची किती आवड असते, हे तुम्ही पाहिले असेलच, अशा परिस्थितीत पालक त्यांना फोन आणि कॉम्प्युटरवर गेम खेळू देत नाहीत. त्यामुळे मुलांना गेम खेळता येईल अशी जागा मिळते, मग तुम्ही तुमच्या घरात किंवा घराजवळ गेमिंग स्टोअर उघडू शकता जिथे मुले येऊन गेम खेळू शकतात. त्या स्टोअरसाठी तुम्हाला काही गेमिंग उपकरणे आवश्यक आहेत जी भाड्याने सहज उपलब्ध आहेत.

 

  महिलांसाठी जिम

आजच्या काळात प्रत्येक स्त्रीचे वजन वाढले आहे, त्यामुळे महिलांसाठी व्यायामशाळा खूप चांगली कल्पना आहे. कारण कमी मशिन्समध्येही महिला जिम सुरू करू शकतात, यामध्ये फक्त काही आवश्यक मशिन्सची गरज आहे. त्यामुळे जीममधील गुंतवणूकही पुरुषांच्या जिमपेक्षा कमी आहे.

 

 वेडिंग प्लॅनर (Wedding Planner)

वेडिंग प्लॅनर म्हणजे लग्नाची सर्व व्यवस्था स्वतःच्या हातात घेणे. त्या बदल्यात, तुम्ही केलेल्या व्यवस्थेसाठी तुम्हाला मोबदला मिळतो. कारण आजच्या व्यस्त काळात प्रत्येक गोष्ट व्यवस्थापित करणे कठीण आहे, त्यामुळे लोक ते आउटसोर्स करतात. त्यामुळे ही एक अतिशय चांगली व्यवसाय कल्पना आहे.

 

कोचिंग संस्था  (Coaching)

ऑनलाइनचे वय हळूहळू वाढत आहे, त्यामुळे तुम्ही घरी बसूनही ऑनलाइन कोचिंग इन्स्टिट्यूट चालवू शकता. ज्यामध्ये तुम्हाला जागा किंवा गुंतवणूकीची गरज नाही. तुम्ही जे काही सक्षम आहात, तुम्ही लोकांना तेच ऑनलाइन शिकवू शकता.

 

 योग प्रशिक्षक(Yoga Instructor)

जर तुम्हाला अर्धवेळ व्यवसाय सुरू करायचा असेल तर तुमच्यासाठी ही सर्वोत्तम कल्पना आहे. जर तुमच्याकडे यासंबंधीचे प्रमाणपत्र नसेल तर तुम्ही काही कोर्स करून असे प्रमाणपत्र सहज मिळवू शकता आणि तुमचा व्यवसाय सुरू करू शकता.

 

 ऑनलाइन किराणा दुकान (Kirana or Grocery Store)

आजकाल प्रत्येकाला असे वाटते की जर एखाद्याने त्यांच्या घरासाठी आवश्यक असलेल्या वस्तू वितरित केल्या तर तुमच्यासाठी ही सर्वोत्तम व्यवसाय कल्पना आहे. याचा फायदा असा आहे की तुम्हाला त्याची मोठी रक्कम ठेवण्याची गरज नाही.

 

  विमा एजन्सी-

आजच्या काळात विमा ही लोकांची मोठी गरज बनली आहे, अशा परिस्थितीत अनेक मोठ्या कंपन्या आहेत ज्या एजंट्सना कामावर ठेवतात आणि लोकांना त्यांचे काम पुढे नेण्यासाठी विमा उतरवतात. त्यामुळे तुम्ही एजंट बंद करून तुमची स्वतःची इन्शुरन्स एजन्सी सुरू करू शकता, ज्यामध्ये तुम्हाला कोणताही खर्च करावा लागणार नाही, परंतु विमा कंपनी तुमच्या वतीने जितके कमिशन देईल तितके कमिशन तुम्हाला मिळेल.

 

 किराणा दुकान

किराणा मालाचे दुकान अगदी थोड्या जागेतही उघडता येते. तुम्ही कुठेही राहता, आजूबाजूला कमी दुकाने असतील किंवा तुम्हाला बाजारात वस्तू घेण्यासाठी दूरवर जावे लागत असेल, तर तुम्ही एक छोटेसे किराणा दुकान उघडून आणि स्वतःच्या घरात कमाई सुरू करू शकता. कमी खर्चात चांगला व्यवसाय करण्यासाठी ही सर्वोत्तम प्रक्रिया आहे.

 

 आर्थिक नियोजन सेवा

असे अनेक लोक आहेत ज्यांच्याकडे पैसा आहे, पण ते पैसे कुठे गुंतवायचे आणि ते पैसे कसे वाढवायचे याची माहिती त्यांच्याकडे नसते. जर तुम्हाला फायनान्सशी संबंधित थोडेसे ज्ञान असेल तर तुम्ही आर्थिक नियोजन सेवा देऊन चांगला व्यवसाय सुरू करू शकता. या व्यवसायात तुम्हाला काहीही गुंतवणूक करण्याची गरज नाही.

 

  सौंदर्य आणि स्पा-

तुमच्या घरात किंवा आजूबाजूला एखादे ठिकाण असल्यास अन्यथा तुम्हाला सौंदर्याशी संबंधित ज्ञान असेल तर तुम्ही भाड्याने दुकान घेऊन कमी गुंतवणुकीत स्वतःचे अप्रतिम सौंदर्य आणि स्पा सुरू करू शकता. जिथून हजारोंची कमाई करणे अगदी सोपे होते.

 

unique business name ideas in marathi,बिनभांडवली व्यवसाय,

  कार ड्रायव्हिंग स्कूल

आजकाल प्रत्येकाला गाडी चालवायला शिकायची असते, त्यामुळे त्यांना सहज गाडी चालवायला शिकवणारा ट्रेनर हवा. जर एखादी व्यक्ती कार चालवण्यात निपुण असेल तर तो कार ड्रायव्हिंग स्कूल चालवून हजारो रुपये कमवू शकतो. या व्यवसायात, तुम्हाला जास्त वेळ घालवण्याची किंवा कोणत्याही प्रकारची गुंतवणूक करण्याची गरज नाही. या व्यवसायात तुमच्याकडे कार असणे आवश्यक आहे आणि तुम्हाला कार चालविण्याचे प्रशिक्षण दिले पाहिजे आणि कार शिकवली पाहिजे.

  होम पेंटर

आजच्या काळात तुम्ही अनेकदा पाहिले असेल की लोक त्यांच्या घराच्या भिंती खूप सजवतात. ते आपल्या भिंती रंगवूनही सजवतात. अशा परिस्थितीत, जर तुम्हाला वॉल-फूट पेंटिंगचे खूप चांगले ज्ञान असेल, तर तुम्ही लोकांच्या घरी जाऊन ही सेवा देऊन चांगले पैसे कमवू शकता. आजच्या काळात अशा लोकांना खूप मागणी आहे.

 

 ऑनलाइन बुक स्टोअर

लोकांना पुस्तके किंवा कादंबरी वाचण्याची खूप आवड आहे. ऐसे में ऑनलाइन बहुत सी बुक्स मंगाते हैं या फिर ऑनलाइन ही बुक्स को पढ़ना पसंद करते हैं. यदि आप अपने बुक स्टोर में ऑनलाइन सर्विस देना शुरू कर दें आपको इससे मुनाफा हो सकता है. आप लोगों को बुक्स घर पर सप्लाई कर सकते हैं या फिर आप अपना ऑनलाइन एप्प भी शुरू कर सकते हैं. यहाँ से लोग आपके बुक स्टोर से बुक्स खरीद सकते हैं या फिर ऑनलाइन पढ़ सकते हैं.

 

रिअल इस्टेट सल्ला: (Real Estate Consulting)

एखादी व्यक्ती जितकी जास्त कमावते तितकी जास्त गुंतवणूक करते आणि मालमत्तेमध्ये गुंतवणूक करणे हा सर्वात फायदेशीर सौदा आहे आणि जर एखाद्या व्यक्तीने रिअल इस्टेट फर्मच्या मदतीने आपली मालमत्ता खरेदी केली तर तो त्या रिअल इस्टेट फर्मसाठी मालमत्ता खरेदी करेल. किंमतीच्या % किंवा 2%. जी खूप चांगली रक्कम आहे. सर्वात चांगली गोष्ट म्हणजे कोणतीही रिअल इस्टेट फर्म सुरू करण्यासाठी गुंतवणूकीची रक्कम खूपच कमी असते

 

 एफिलिएट मार्केटिंग

आजकल ऑनलाइन बहुत सारे स्टोर खुल गए हैं ऐसे में हर कोई उन स्टोर तक नहीं पहुंच पाता है। लेकिन वह कुछ ऐसे लोगों को ढूंढते हैं जो उनके व्यवसाय में उनकी हेल्प करते हैं। इस व्यवसाय को एफिलिएट मार्केटिंग का नाम दिया जाता है। जहां पर हमें ₹1 भी निवेश नहीं करना पड़ता है हम उनका सामान सोशल मीडिया हैंडल्स, वेबसाइट या व्हाट्सएप के जरिए भेजते हैं जिन के बदले हमें कुछ प्रतिशत कमीशन मिलती है,

 आभासी सहाय्यक सेवा:(Virtual Assistant Services)

व्यस्त व्यावसायिकांना किंवा लहान व्यवसायांना आभासी सहाय्यक सेवा ऑफर करा, ईमेल व्यवस्थापन, शेड्युलिंग, संशोधन आणि सोशल मीडिया व्यवस्थापन यासारख्या कार्यांमध्ये मदत करा.

 वैयक्तिक फिटनेस प्रशिक्षण:( fitness trainer)

वैयक्तिक फिटनेस प्रशिक्षण व्यवसाय सुरू करा, एकतर वैयक्तिक किंवा ऑनलाइन, जिथे तुम्ही वैयक्तिकृत फिटनेस योजना, प्रशिक्षण आणि उत्तरदायित्व प्रदान करता जेणेकरून ग्राहकांना त्यांचे आरोग्य आणि फिटनेस उद्दिष्टे गाठण्यात मदत होईल.

  ई-कॉमर्स स्टोअर: ( e. commerce store)

विशिष्ट उत्पादने किंवा मागणी असलेल्या अनन्य वस्तूंची विक्री करणारे ई-कॉमर्स स्टोअर सेट करा. तुम्ही एकतर उत्पादने स्वतः मिळवू शकता किंवा ऑर्डर पूर्ण करण्यासाठी ड्रॉपशिपिंग वापरू शकता.

  मोबाइल app डेव्हलपमेंट:

तुमच्याकडे कोडिंग कौशल्ये असल्यास, तुम्ही मोबाइल app डेव्हलपमेंट व्यवसाय सुरू करू शकता, क्लायंटसाठी सानुकूल अॅप्स तयार करू शकता किंवा ॲप मार्केटप्लेसवर विक्री करण्यासाठी तुमचे स्वतःचे ॲप्स विकसित करू शकता.

 शाश्वत उत्पादने:(Sustainable Products)

पुन्हा वापरता येण्याजोग्या किंवा बायोडिग्रेडेबल उत्पादने, ऑरगॅनिक स्किनकेअर किंवा पर्यावरणास अनुकूल घरगुती वस्तूंसारख्या पर्यावरणास अनुकूल किंवा टिकाऊ उत्पादनांवर लक्ष केंद्रित करणारा व्यवसाय सुरू करा.

  सोशल मीडिया सल्ला ( Social Media Consulting)

व्यवसायांना सोशल मीडिया सल्ला सेवा ऑफर करा, त्यांना त्यांची ऑनलाइन उपस्थिती वाढवण्यासाठी आणि ग्राहकांशी संलग्न होण्यासाठी प्रभावी सोशल मीडिया धोरणे तयार करण्यात आणि अंमलात आणण्यास मदत करा.

 इव्हेंट प्लॅनिंग:(Event Planning:)

इव्हेंट प्लॅनिंग व्यवसाय सुरू करा, लग्न, कॉर्पोरेट मेळावे, कॉन्फरन्स किंवा पार्टी यासारख्या विविध कार्यक्रमांचे आयोजन आणि समन्वय साधा.

 ऑनलाइन कोर्स तयार करणे:( Online Course Creation)

तुम्हाला एखाद्या विशिष्ट क्षेत्रात कौशल्य असल्यास, Udemy किंवा Teachable सारख्या प्लॅटफॉर्मवर ऑनलाइन कोर्स तयार करा आणि विक्री करा, ज्यात लोकांना शिकण्यात रस आहे अशा विषयांचा समावेश आहे.

  डिजिटल मार्केटिंग एजन्सी: ( digital marketing)

एक डिजिटल मार्केटिंग एजन्सी सुरू करा जिथे तुम्ही सर्च इंजिन ऑप्टिमायझेशन (SEO), कंटेंट मार्केटिंग, सोशल मीडिया मॅनेजमेंट आणि ऑनलाइन जाहिराती यांसारख्या सेवा ऑफर करता जेणेकरून व्यवसायांना त्यांची ऑनलाइन दृश्यमानता आणि पोहोच वाढविण्यात मदत होईल.

 घर साफसफाई सेवा:(Home Cleaning Services)

नियमित साफसफाई किंवा खोल साफसफाईसाठी मदतीची आवश्यकता असलेल्या व्यस्त व्यक्ती किंवा कुटुंबांना व्यावसायिक घर स्वच्छता सेवा ऑफर करा.

 संपूर्ण मार्केट रिसर्च करण्याचे लक्षात ठेवा, तुमचे लक्ष्यित प्रेक्षक ओळखा आणि कोणत्याही उपक्रमात जाण्यापूर्वी एक ठोस व्यवसाय योजना तयार करा. कोणती व्यवसाय कल्पना तुमची उद्दिष्टे आणि संभाव्य यशाशी सर्वोत्कृष्ट आहे हे निर्धारित करण्यासाठी तुमची कौशल्ये, स्वारस्ये आणि उपलब्ध संसाधनांचे मूल्यांकन करा.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *