Skip to content

(2023) How To Become Rich In marath,श्रीमंत कसे व्हावे

How To Become Rich In marath – या लेखाचे शीर्षक वाचून तुम्हाला वाटले असेल की मी तुम्हाला पैसे कमवण्याचे काही सूत्र सांगणार आहे, तर थांबा, इथे काहीतरी वेगळे घडणार आहे. तुम्हाला पैसे कसे कमवायचे हे माहित आहे, तुम्ही कमावत असाल किंवा तुम्ही पैसे कमवण्याचा एक ना एक मार्ग ठरवला असेल. उदाहरणार्थ, तुम्ही नोकरी कराल असा विचार केला असेल किंवा तुम्ही ठरवले असेल की तुम्ही एक यशस्वी उद्योगपती व्हाल ज्याची एकूण संपत्ती करोडोंची असेल. जसे की मी एक यशस्वी लेखक होईन आणि माझे लेख लाखो लोकांचे जीवन बदलतील असे मला वाटले होते. माझी पुस्तके बेस्ट सेलरच्या यादीत येतील आणि प्रकाशक मला लाखो रुपये रॉयल्टी म्हणून देतील. त्याचप्रमाणे, आपण काहीतरी किंवा इतर विचार केला असेल. मी फक्त त्याबद्दल पुढे बोलेन.

How To Become Rich In Marathi , श्रीमंत कसे व्हावे

ज्यांचा आपल्या कामावर विश्वास आहे ते नोकरी करतात आणि ज्यांना स्वतःवर विश्वास आहे ते व्यवसाय करतात अशी एक मोठी इंग्रजी म्हण आहे. मी असे म्हणत नाही की नोकरी करणारे लोक श्रीमंत नसतात परंतु त्यांना पैसे कमवण्याची मर्यादा असते कारण ते फक्त त्यांचे मनुष्यबळ विकत असतात ज्याची मर्यादा असते. तर व्यापारी याउलट सामूहिक श्रम विकतो आणि त्याला मर्यादा नाही. थोडं अवघड झालं. चला ते सोपे करूया.

2)  समजा मी चपला बनवण्याच्या कारखान्यात काम करतो आणि मी सर्व खर्चासह 5 रुपयांत एक बूट तयार करतो, जो बाजारात 10 रुपयांना विकला जातो. माझ्या ठरलेल्या कामासाठी मला पक्के पैसे मिळतात आणि जर मी ओव्हरटाईम केला तर त्यालाही काही मर्यादा आहे पण चपला कारखान्याच्या मालकाचा विचार करा जो तुमच्या मेहनतीचे पैसे कमी किमतीत विकत घेतो आणि जास्त किमतीत विकतो जसे तुम्ही जास्त काम केले तरी. तुम्ही करत असाल तर शेवटी कारखाना मालकालाच फायदा होत आहे. त्यामुळे नोकरीच्या तुलनेत तुम्ही व्यवसाय करून श्रीमंत होण्याची शक्यता वाढवत आहात हे निश्चित.

3) आता दुसऱ्या मुद्द्याकडे येत आहोत, जी श्रीमंत होण्यासाठीची पहिली पायरी आहे आणि जर तुम्ही श्रीमंतांच्या जीवनाची कहाणी वाचली तर तुमच्या लक्षात येईल की त्या सर्वांमध्ये एकच गोष्ट आहे. लिओनार्दो दा विंची हे एक महान चित्रकार होते हे आपणा सर्वांना माहीत आहे, पण तुम्हाला माहीत आहे का की तो एक महान वैज्ञानिक देखील होता. ते म्हणायचे की तुम्ही काहीही करा, आधी स्वतःला विचारा की तुम्हाला हे काम करायचे आहे का, तुम्हाला हे काम आवडते का, जर उत्तर हो असेल तर हे करणे योग्य ठरेल. नाहीतर तुम्ही अयशस्वी व्हाल, तुम्ही नक्कीच अयशस्वी व्हाल कारण तुम्हाला जे करायचे नाही ते तुम्ही करत आहात. त्यामुळे इतरांची कॉपी करू नका. प्रत्येकजण स्वतःच्या प्रयत्नाने श्रीमंत होतो, इतरांचे अनुकरण करून माणूस फक्त माकड बनू शकतो.

4)  एक आयरिश म्हण आहे की तुम्ही श्रीमंत आहात कारण तुम्हाला पैसे कसे कमवायचे हे माहित आहे, परंतु ते कुठे ठेवायचे हे तुम्हाला माहिती आहे म्हणून. अनेकदा आपण पाहतो की कमावल्यानंतर पैसे गुंतवणे हे अधिक कठीण काम असते. श्रीमंत होण्यापूर्वी पैशाचे अर्थशास्त्र समजून घेणे आवश्यक आहे, त्यामुळे कोणतेही काम सुरू करण्यापूर्वी त्याचे नियोजन करा. कमवा आणि गुंतवणूक करा. पैसा फिरवा आणि श्रीमंत व्हा.

5) श्रीमंत होण्यासाठी एखाद्याला श्रीमंत होण्याची कला अवगत असायला हवी आणि जो श्रीमंत झाला आहे त्याच्याकडूनच ती शिकता येईल. मग थोडं अवघड झालं, पुन्हा सोपं करू. तुम्हाला श्रीमंत व्हायचे असेल तर तुमचा आदर्श ठरवा. त्यांना पहा, वाचा आणि त्यांच्याकडून शिका पण फक्त भावना. चिनी तत्त्ववेत्ता लाओ त्झू म्हणतात की आपण सर्वांनी आपला मार्ग शोधला पाहिजे.

6 ) एक चांगला श्रीमंत देखील एक चांगला व्यवस्थापक असतो आणि एक चांगला व्यवस्थापक होण्यासाठी तुम्हाला कठोर परिश्रम करावे लागतात. तुमचे व्यवस्थापन गुण वाढवण्यासाठी तुम्ही छोट्या गोष्टींपासून सुरुवात करू शकता. तुमचे कुटुंब व्यवस्थापित करण्यापासून, तुमच्या मित्रांसोबतचे नातेसंबंध आणि तुमचे थोडे पैसे व्यवस्थापित करण्यापासून. उदाहरण घ्या आणि बघा, संपूर्ण जगाचे श्रीमंत (ज्यांना वडिलांकडून सुलतानी वारसा मिळालेला आहे ते वगळता) त्यांच्या व्यवस्थापन कौशल्याच्या जोरावर श्रीमंत झाले आहेत. लॉटरी उघडल्यानंतर लोक श्रीमंत होतात, परंतु त्यांची संपत्ती अल्पकाळ टिकते. कौन बनेगाचे करोडपती धनाढ्यांपैकी बरेच लोक या गेममध्ये करोडो रुपये जिंकण्यापूर्वी अजूनही तितकेच सामान्य आहेत कारण ते व्यवस्थापनात तज्ञ नव्हते.

7) श्रीमंत होण्यासाठी शेवटची कृती जी आपल्यापैकी बहुतेकांनी प्रयत्न करण्यास नकार दिला. श्रीमंत होण्यासाठी, तुम्हाला जोखीम पत्करावी लागेल किंवा जोखीम घ्यावी लागेल, परंतु मी तुम्हाला लास वेगासमधील कॅसिनोमध्ये जाण्यासाठी तुमचे कष्टाचे पैसे खर्च करण्यास सांगत नाही. तुम्हाला गणना केलेली जोखीम घ्यावी लागेल म्हणजे तुम्हाला किती फायदा होईल आणि तुम्ही किती गमावलात आणि तोटा झाल्यास तुमचा प्लॅन बी काय असेल हे तुम्हाला माहीत आहे.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *