Skip to content

marathi name of tuna fish | tuna fish in marathi,2023

marathi name of tuna fish – शरीर रोगमुक्त ठेवण्यासाठी योग्य पोषण मिळणे आवश्यक आहे. ती पोषकतत्त्वे शाकाहारी आणि मांसाहारी दोन्ही पदार्थांतून पुरवली जाऊ शकतात. जर आपण मांसाहारी आहाराबद्दल बोललो तर त्यात माशांची महत्त्वपूर्ण भूमिका दिसून येते. ‘tuna’ या खास प्रकारच्या माशाचे शारीरिक फायदे सांगत आहोत. या लेखात, tuna fish म्हणजे काय, tuna fish चे फायदे आणि कसे वापरावे यासंबंधी संपूर्ण   माहिती दिलेली आहे लेख शेवटपर्यंत वाचा.

लेखात सर्वप्रथम marathi name of tuna fish या बद्दल जाणून घेऊया.

 

marathi name of tuna fish | What is marathi name of tuna fish?

marathi name of tuna fish

 

Tuna fish ला मराठी भाषेमध्ये ‘कुपा ‘(Kupa) ase  म्हणतात, tuna fish बांगड्या च्या पर्जातीचा आहे,
हे देखील तुम्ही वाचू शकता = salmon fish in Marathi | salmon fish name in marathi

 

टूना फिश म्हणजे काय? – What is Tuna Fish in Marathi

 

टूना हा एक खास प्रकारचा मासा आहे, ज्याला ट्यूनी असेही म्हणतात. हा मासा ‘थुनिनी’ नावाच्या माशांच्या प्रजातीचा आहे. जगभरात त्याच्या अनेक प्रजाती आहेत. त्याच्या काही प्रजाती 40 ते 50 वर्षांपर्यंत जगतात असे मानले जाते. याशिवाय ते आकारात देखील वेगवेगळे असतात,मासे बहुतेक खाऱ्या पाण्यात राहतात. आरोग्याच्या बाबतीत ते कोणापेक्षाही कमी नाही.

 

टुना फिशमध्ये भरपूर पोषक घटक असतात

ट्यूना माशांमध्ये पारा हा नेहमीच चर्चेचा विषय राहिला आहे. तथापि, त्यात आरोग्याशी संबंधित सर्व पोषक घटक देखील असतात.

कॅलरीज: 191

चरबी: 14 ग्रॅम

सोडियम: 83 मिग्रॅ

कार्बोहायड्रेट : ०

फायबर : ०

साखर : ०

प्रथिने: 42 ग्रॅम

ट्यूनामध्ये कार्बोहायड्रेट्स, फायबर आणि साखर अजिबात नसते. तथापि, ते ओमेगा -3 फॅटी ऍसिडमध्ये समृद्ध आहे जे आरोग्यासाठी अनेक प्रकारे फायदेशीर आहे.

 

टूना फिशचे फायदे – Tuna Fish Benefits in Marathi,

टूना फिशचे सेवन अनेक प्रकारे फायदेशीर ठरू शकते. यामध्ये फोलेट, आयरन आणि व्हिटॅमिन बी12 पुरेशा प्रमाणात आढळते, जे शरीराला अॅनिमियासारख्या आजारांपासून वाचवते. अशक्तपणामुळे स्नायू कमकुवत होणे, थकवा येणे, दृष्टीचे विकार यांसारख्या समस्या उद्भवू शकतात. याव्यतिरिक्त, ट्यूना ओमेगा -3 फॅटी ऍसिडचा एक चांगला स्रोत आहे, जो कोलेस्टेरॉल न वाढवता ट्रायग्लिसराइड्स कमी करण्यासाठी फायदेशीर ठरू शकतो. यामुळे हृदयविकाराचा धोका कमी होतो.

 

 रक्तातील साखर नियंत्रित ठेवण्यास मदत करते

टूना फिश तुम्हाला मधुमेह नियंत्रणात ठेवण्यास मदत करू शकते. हे कार्बोहायड्रेट मुक्त आहे. अमेरिकन डायबिटीज असोसिएशनने ओमेगा -3 असलेल्या शीर्ष 10 खाद्यपदार्थांच्या यादीमध्ये ट्यूनाचा देखील समावेश केला आहे. संबधित तज्ज्ञ आठवड्यातून दोनदा ट्यूनाचे सेवन करण्याची शिफारस करतात, जेणेकरून मधुमेहावर नियंत्रण ठेवता येईल.

 

 वय-संबंधित स्नायूंचे नुकसान टाळण्यास मदत करते

ट्यूनासारख्या पदार्थांमध्ये पॉलीअनसॅच्युरेटेड फॅट जास्त असते. जे स्नायूंना मजबूत करण्यासाठी आवश्यक आहे. याशिवाय त्यात अत्यावश्यक अमीनो अॅसिड देखील आढळतात, जे स्नायूंमध्ये वाढत्या प्रथिन संश्लेषणासह वय-संबंधित स्नायूंना होणारे नुकसान टाळतात. ट्यूनामध्ये असलेले फॅटी अॅसिड आणि प्रोटीनचे मिश्रण शरीराला मजबूत करते.

 

तर मित्रानो तुम्हाला आता कळलं असेल की मराठी मध्ये marathi name of tuna fish काय म्हणतात, आम्ही आमछा या website वर असेच नवीन नवीन पोस्ट अपडेट करत असतो,

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *