Skip to content

टर्म लाइफ इन्शुरन्स म्हणजे काय?What is tram insurance in marathi?

सतत वाढणारी महागाई, विकसित जीवनशैली आणि गंभीर आजारांची वाढती प्रकरणे लक्षात घेता, टर्म इन्शुरन्स म्हणजे काय हे समजून घेणे ही आर्थिक नियोजनाची पहिली पायरी असली पाहिजे. तुम्ही विचारू शकता, हे कसे मदत करते? हे समजून घेण्यासाठी, टर्म लाइफ इन्शुरन्स म्हणजे काय आणि ते कसे कार्य करते ते तपशीलवार पाहू

 

टर्म इन्शुरन्स म्हणजे काय? What is tram insurance?

 

 

टर्म इन्शुरन्स म्हणजे काय? What is tram insurance?

टर्म इन्शुरन्स म्हणजे काय याचा विचार करत असाल तर, आम्ही तुम्हाला मदत करण्यासाठी आलो आहोत. सोप्या भाषेत सांगायचे तर, टर्म लाइफ इन्शुरन्सचा अर्थ पॉलिसीधारक (विमाधारक) आणि विमा कंपनी यांच्यातील करार मानला जाऊ शकतो, जेथे पॉलिसीधारकाचे अकाली निधन झाल्यास, विमा कंपनीकडून विमाधारक व्यक्तीच्या कुटुंबाला विशिष्ट रक्कम दिली जाते. दीर्घकालीन आर्थिक नियोजनासाठी मुदतीच्या योजना महत्त्वाच्या असतात असे तुम्हाला आढळेल.

मुदत विमा म्हणजे काय हे समजून घेताना, हे देखील जाणून घेणे महत्त्वाचे आहे – मुदत विमा हा जीवन विमा पॉलिसीचा सर्वात शुद्ध प्रकार आहे जो तुमच्या कुटुंबातील सदस्यांना जीवनातील अनिश्चिततेपासून सर्वसमावेशक आर्थिक संरक्षण प्रदान करतो.

तुम्ही खरेदी करता त्या मुदत विमा योजनेच्या आधारावर, पॉलिसी कालावधीत तुमचा अकाली मृत्यू झाल्यास तुमच्या कुटुंबाला जीवन संरक्षण किंवा विमा रक्कम मिळेल. मुदत विमा म्हणजे काय आणि त्यात मिळणारी अनेक वैशिष्ट्ये आणि फायदे याबद्दल आम्हाला अधिक जाणून घेऊ या.

 

# – विमा म्हणजे काय?

 

टर्म इन्शुरन्सची प्रमुख वैशिष्ट्ये काय आहेत?

टर्म लाइफ इन्शुरन्स प्लॅन म्हणजे काय हे आता तुम्हाला माहिती आहे, तुम्ही तुमच्या प्रियजनांसाठी टर्म इन्शुरन्स प्लॅनची ​​वैशिष्ट्ये आणि फायदे तपासून समजून घेतले पाहिजे. खालील काही प्राथमिक मुदत विमा फायदे आणि वैशिष्ट्ये आहेत

 

  • घटनांच्या विरुद्ध कव्हर 

जर तुम्ही तुमच्या कुटुंबाचे एकमेव कमावते असाल, तर तुमच्या कुटुंबाच्या चिंतामुक्त आर्थिक भविष्याचे समर्थन करण्यासाठी आयुष्याच्या सुरुवातीच्या काळात टर्म प्लॅन काय आहे हे समजून घेऊन तुम्ही तुमच्या प्रियजनांना कोणत्याही आर्थिक अडचणींपासून सुरक्षित ठेवण्यास मदत करू शकता. तुम्ही सहजपणे महत्त्वपूर्ण जीवन कव्हर घेऊ शकता. या मुदतीच्या विमा योजनांतर्गत देय असलेल्या तुलनेने लहान प्रीमियमसाठी.

 

  • गंभीर आजारांसाठी संरक्षण प्रदान करते

तुमच्या 20 आणि 30 च्या दशकात, तुम्हाला असे वाटेल की तुम्हाला कॅन्सर किंवा किडनी निकामी यासारख्या गंभीर आजाराने कधीच ग्रासले जाणार नाही आणि म्हणूनच, आयुर्विमा टर्म म्हणजे काय याकडे लक्ष देऊ नका. तथापि, असे झाल्यास, तुमचे आरोग्य बिघडेल इतकेच नाही. , परंतु आवश्यक उपचार मिळविण्यासाठी तुम्ही तुमची कष्टाने कमावलेली बचत गमावू शकता. जरी नियमित मुदतीच्या विमा योजनेचा अर्थ एखाद्या प्लॅनसाठी मृत्यू लाभ समाविष्ट असतो, तरीही तुम्ही गंभीर आजाराच्या स्वारासह त्यांचे कव्हरेज वाढवू शकता. नावाप्रमाणेच, तुमच्या टर्म इन्शुरन्स पॉलिसीशी संलग्न केल्यावर गंभीर आजाराचा राइडर अतिरिक्त फायदे प्रदान करतो, म्हणजे, जर तुम्हाला रायडर अंतर्गत समाविष्ट असलेल्या आजाराचे निदान झाले, तर तुमच्या कुटुंबाला होणारा कोणताही आर्थिक फटका टाळण्यासाठी तुम्हाला एकरकमी रक्कम दिली जाते. उपचार घेण्यासाठी.

 

# – helth insurence म्हणजे काय? आणि का घ्यावे

 

  • अपघाती मृत्यू किंवा अपंगत्वासाठी कव्हर 

अपघात केव्हाही आणि कुठेही होऊ शकतात. तीव्रतेवर अवलंबून, तुम्हाला झालेल्या वैद्यकीय खर्चासाठी आणि उत्पन्नाच्या नुकसानीची भरपाई करण्यासाठी तुम्हाला मोठ्या रकमेची आवश्यकता असू शकते. मुदत विमा म्हणजे काय हे जाणून घेणे आणि योग्य वेळी गुंतवणूक केल्याने तुम्हाला अशा परिस्थितींचा सामना करण्यास मदत होते. अपघाती मृत्यू किंवा अपंगत्व स्वार.

राइडर तुमच्या कुटुंबाला अपघाती विघटन आणि मृत्यूसाठी संरक्षण देऊन विस्तारित आर्थिक संरक्षण प्रदान करते.

 

  • कर लाभ देते, offers Tex benifits

करदाते म्हणून, तुम्हाला मुदत विमा कर लाभ काय आहेत याबद्दल चिंता असू शकते. मुदत विमा योजनांसह, तुम्ही प्राप्तिकर कायदा, 1961 च्या कलम 80C अंतर्गत भरलेल्या प्रीमियमवर कर लाभ मिळवू शकता. तुम्ही रु. 1.5 लाखांपर्यंत कर लाभ मिळवू शकता भरलेल्या प्रीमियमवर. इतकेच नाही तर गंभीर आजार कव्हरसह, तुम्ही आयकर कायदा, 1961 च्या कलम 80D अंतर्गत भरलेल्या प्रीमियमवर अतिरिक्त कर लाभ देखील घेऊ शकता. प्रचलित कर कायद्यानुसार कर लाभ

 

  • Include multiple payment options

जर तुम्हाला वाटत असेल की तुमच्या कुटुंबातील सदस्यांना मोठ्या प्रमाणात पैसे हाताळण्याची आवश्यक माहिती नाही कारण त्यांना तुमच्या टर्म इन्शुरन्स पॉलिसी अंतर्गत मिळणाऱ्या एकरकमी रकमेचा वापर करणे आव्हानात्मक वाटू शकते, तर तुम्ही MaxLife च्या उपलब्ध अनेक पेआउट पर्यायांमधून निवड करू शकता. मुदत विमा योजना. उदाहरणार्थ, तुम्ही चांगल्या विमा योजना सारख्या मुदतीच्या विमा योजनांची निवड करू शकता, जी तुमच्या अनन्य आर्थिक सुरक्षा आवश्यकता लक्षात घेऊन तयार केली गेली आहे आणि आपत्कालीन परिस्थितींसाठी एक विश्वासार्ह समर्थन प्रणाली सक्षम करते.मॅक्स लाइफ टर्म इन्शुरन्स स्मार्ट सिक्योर प्लस प्लॅन तुम्हाला दोन डेथ बेनिफिट व्हेरियंटचे पर्याय देखील ऑफर करतो आणि प्रीमियम परतावा यांसारख्या वैशिष्ट्यांसह समर्थित आहे. याशिवाय, आर्थिक संरक्षणाच्या टर्म प्लॅनमध्ये टर्मिनल आजारासाठी कव्हरसारखे अंगभूत फायदे देखील समाविष्ट आहेत. टर्म इन्शुरन्स म्हणजे काय हे समजून घ्या आणि विवेकपूर्ण निवड करा, तुमच्या सर्व विमा गरजा पूर्णपणे कव्हर केल्या गेल्या आहेत याची तुम्हाला खात्री देता येईल

 

जीवन विमा-मुदतीची योजना

नैसर्गिक आणि अपघाती कारणांमुळे मानवी जीवनात मृत्यूचा धोका असतो. जेव्हा एखादी व्यक्ती मरण पावते किंवा अपंग होते तेव्हा कुटुंबाचे उत्पन्न संपते. कुटुंबाचे जीवन जगणे कठीण झाले आहे. अशा परिस्थितींपासून तुमच्या कुटुंबाचे रक्षण करण्यासाठी तुम्ही थेट जीवन विमा पॉलिसी घेऊ शकता.

तुमचे जीवन तुमच्या कुटुंबातील सदस्यांसाठी अमूल्य आहे. मुख्य कमावता कुटुंबाला उत्पन्न पुरवत असल्याने, कुटुंबातील मुख्य उपजीविका धारकाचे जीवन अधिक महत्त्वाचे बनते. त्याला अपघाताने काही झाले तर कुटुंबाचे उत्पन्न बंद होते. कुटुंबातील मुख्य अन्नदाता मरण पावल्यास किंवा शारीरिकदृष्ट्या अक्षम झाल्यास, जीवन विमा पॉलिसी त्याच्या कुटुंबाला उत्पन्न म्हणून निश्चित रक्कम प्रदान करते. जीवन विमा अनेक प्रकारात येतो. प्रथम संपूर्ण संरक्षण प्रदान करते. मात्र, विम्याच्या क्षेत्रात बदलत्या काळानुसार बचत आणि गुंतवणूक यांचाही टर्म प्लॅनमध्ये समावेश करण्यात आला आहे.

 जीवन विमा पॉलिसीचे प्रकार येथे आहेत

 

1. मुदत विमा (शुद्ध विमा)

 

2. एंडॉवमेंट पॉलिसी (बचतांवर आधारित)

 

3. मनी बॅक पॉलिसी (बचत आधारित

 

4.युनिट लिंक्ड इन्शुरन्स प्लॅन्स (ULIPs) (बचत आधारित, मार्केट लिंक्ड)

 

Frequently Asked Questions (FAQs)

 

Q) टर्म इन्शुरन्स प्लॅन म्हणजे

काय हे आता तुम्हाला माहीत आहे, तर टर्म इन्शुरन्स प्रिमियम म्हणजे काय हे जाणून घेणे अत्यंत महत्त्वाचे आहे. टर्म इन्शुरन्स प्रीमियम ही रक्कम आहे जी तुम्ही आर्थिक कव्हरेजसाठी विमा कंपनीला भरता. विमा कंपनी टर्म इन्शुरन्स प्रीमियमच्या बदल्यात आर्थिक संरक्षण प्रदान करते जे पॉलिसीच्या मुदतीदरम्यान तुमच्या अकाली निधनाच्या बाबतीत आर्थिक संरक्षण प्रदान करते. टर्म इन्शुरन्स प्रीमियम एकतर मासिक/त्रैमासिक/अर्धवार्षिक/वार्षिक असू शकतो.

 

Q) टर्म इन्शुरन्स रायडर म्हणजे काय?

A. टर्म लाइफ इन्शुरन्स रायडर्स म्हणजे काय हे समजून घेतल्याने तुम्हाला चांगली आर्थिक सुरक्षा मिळण्यास मदत होईल. टर्म प्लॅनचा अर्थ, रायडर्सना तुमच्या मुदतीच्या विमा योजनांमध्ये अॅड-ऑन फायदे आहेत. या रायडर्ससह, तुम्ही मूलभूत जीवन संरक्षणासह विस्तारित लाभ मिळवू शकता. Max Life विमा मॅक्स लाइफ अॅक्सिडेंटल डेथ आणि डिसमेम्बरमेंट रायडर [१०४बी०२७व्ही०३;नॉन-लिंक्ड नॉन-पार्टिसिपेटिंग वैयक्तिक जोखीम प्रीमियम हेल्थ इन्शुरन्स रायडर] आणि प्रीमियम प्लस रायडरची कमाल लाइफ वेव्हर ऑफर करते विमा रायडर].

 

Q) मला किती मुदत विम्याची गरज आहे?

A. तज्ञ सहसा असे सुचवतात की मुदत विम्यात विमा रक्कम तुमच्या वार्षिक उत्पन्नाच्या किमान 10 पट असली पाहिजे, तर 15 ते 20 पट हा नेहमीच चांगला पर्याय आहे. परंतु, तुम्ही तुमच्या गरजेनुसार तुमचे मुदत विमा संरक्षण मोजले पाहिजे किंवा गणना करा. तुम्‍हाला खरेदी करण्‍याच्‍या कव्‍हरसाठी तुम्‍हाला टर्म इन्शुरन्‍स प्रीमियम भरावा लागेल. तुम्‍ही ही जटिल गणना तुमच्‍यासाठी सोपी करण्‍यासाठी ह्युमन लाइफ व्हॅल्यू कॅल्क्युलेटर किंवा  देखील वापरू शकता.

 

Q) माझ्या टर्म इन्शुरन्स प्रीमियमवर काय परिणाम होईल?

A. टर्म पॉलिसीचा अर्थ काय आहे हे ज्याला माहीत आहे, त्याला माहीत आहे की तुमच्या मुदतीच्या विमा प्रीमियमवर परिणाम करणारे अनेक घटक आहेत. मुदत विमा प्रीमियम विविध घटकांवर अवलंबून असतो जसे की वय, वार्षिक उत्पन्न, विमा संरक्षणाची रक्कम आणि कालावधी, आरोग्य स्थिती आणि तुम्ही धूम्रपान करणारे/नॉन-स्मोकर असाल.

 

तर मित्रांनो तुम्हाला माहिती जाले असेल की टर्म इन्शुरन्स म्हणजे काय? हे आणि काही प्रश्न असल्यास आम्हाला नक्की comment मध्ये सांगा,

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *