Skip to content

famous 6 roads in goa, गोव्या मध्ये फिरण्यासाठी काही सुंदर रोड

famous 6 roads in goa- गोवा, भारताच्या पश्चिम किनार्‍यावर स्थित आहे, हे सुंदर समुद्रकिनारे, दोलायमान नाइटलाइफ आणि भारतीय आणि पोर्तुगीज संस्कृतींच्या समृद्ध मिश्रणासाठी ओळखले जाते. समुद्रकिनारा प्रेमींसाठी हे एक लोकप्रिय गंतव्यस्थान असले तरी, ते काही विलक्षण रोड ट्रिप देखील देते जे तुम्हाला या प्रदेशातील निसर्गरम्य सौंदर्य आणि सांस्कृतिक वारसा एक्सप्लोर करण्यास अनुमती देतात. गोव्यातील काही प्रसिद्ध रोड ट्रिप येथे आहेत:

famous 6 roads in goa,

famous 6 roads in goa, गोव्या मध्ये फिरण्यासाठी काही सुंदर रोड

 

1. पणजीम ते ओल्ड गोवा: ही छोटी रोड ट्रिप तुम्हाला गोव्याची राजधानी पंजीम येथून जुन्या गोव्याच्या ऐतिहासिक शहरात घेऊन जाते. वाटेत, तुम्ही अरुंद गल्ल्या, आकर्षक पोर्तुगीज घरे आणि सुंदर चर्चमधून जाल. जुने गोवा हे बॅसिलिका ऑफ बॉम जीझस आणि से कॅथेड्रल यांसारख्या भव्य चर्चसाठी प्रसिद्ध आहे, जे युनेस्कोच्या जागतिक वारसा स्थळे आहेत.

 

2. मापुसा ते अरंबोल: ही रोड ट्रिप तुम्हाला उत्तर गोव्यातील मापुसा या गजबजलेल्या शहरापासून अरंबोलच्या शांत समुद्रकिनाऱ्यावर घेऊन जाते. या मोहिमेतून नारळाचे गवत, भातशेती आणि नयनरम्य गावांचे विस्मयकारक दृश्य दिसते. आरामबोल समुद्रकिनारा त्याच्या शांत वातावरणासाठी ओळखला जातो आणि बॅकपॅकर्स आणि हिप्पींमध्ये लोकप्रिय आहे.

 

3. मडगाव ते पालोलेम: दक्षिण गोव्याचे सांस्कृतिक आणि व्यावसायिक केंद्र असलेल्या मडगावपासून सुरू होणारी ही रोड ट्रिप सुंदर पालोलेम बीचकडे जाते. हा मार्ग ग्रामीण लँडस्केप, घनदाट जंगले आणि गोव्यातील विचित्र गावांमधून जातो. पालोलेम हे पाम वृक्षांनी झालर असलेल्या चंद्रकोरीच्या आकाराच्या समुद्रकिनाऱ्यासाठी प्रसिद्ध आहे आणि आराम करण्यासाठी आणि सूर्यस्नान करण्यासाठी आदर्श आहे.

 

4. वास्को द गामा ते दूधसागर धबधबा: ही रोड ट्रिप तुम्हाला गोव्यातील बंदर शहर वास्को द गामा येथून भव्य दूधसागर धबधब्यापर्यंत घेऊन जाते. हा मार्ग पश्चिम घाटाच्या हिरवाईतून वाहतो, ग्रामीण भागातील चित्तथरारक दृश्ये देतो. दूधसागर धबधबा हा भारतातील सर्वात उंच धबधब्यांपैकी एक आहे, जो सुमारे 310 मीटर उंचीवरून खाली येतो आणि तो पिकनिक आणि फोटोग्राफीसाठी एक लोकप्रिय ठिकाण आहे.

 

5. पंजीम ते फोर्ट अगुआडा: या रोड ट्रिपमुळे तुम्हाला गोव्याचे किनारपट्टीचे सौंदर्य बघता येते. पंजीमपासून सुरुवात करून, तुम्ही निसर्गरम्य मांडोवी नदीच्या बाजूने गाडी चालवाल आणि अगुआडा फोर्टला पोहोचण्यापूर्वी विचित्र गावांमधून जाल. 17व्या शतकातील पोर्तुगीज किल्ल्याचा हा सुप्रसिद्ध किल्ला अरबी समुद्राची विहंगम दृश्ये देतो आणि पर्यटकांसाठी एक लोकप्रिय आकर्षण आहे.

 

6. पोंडा ते तांबडी सुर्ला: ही रोड ट्रिप तुम्हाला पश्चिम घाटातील घनदाट जंगलात असलेल्या तांबडी सुर्ला या दुर्गम गावात घेऊन जाते. हा मार्ग हिरवाईने वेढलेला आहे, वळणदार रस्ते आणि नयनरम्य निसर्गचित्रे. तांबडी सुर्ला हे गोव्यातील सर्वात जुने मंदिर, तांबडी सुर्ला महादेव मंदिर आहे, जे १२ व्या शतकातील आहे आणि त्याच्या गुंतागुंतीच्या वास्तुकलेसाठी ओळखले जाते.

 

या रोड ट्रिपला जाताना, वैध ड्रायव्हिंग लायसन्स असणे, रहदारी नियमांचे पालन करणे आणि तुमचे वाहन चांगल्या स्थितीत असल्याची खात्री करणे आवश्यक आहे. स्थानिक संस्कृतीचा आदर करण्याचे लक्षात ठेवा, रस्त्यांवर सावध रहा आणि गोव्याने देऊ केलेल्या निसर्गरम्य सौंदर्याचा आणि सांस्कृतिक वारशाचा आनंद घ्या.

 

Beach side road in Goa

गोवा त्याच्या सुंदर समुद्रकिनाऱ्यांसाठी प्रसिद्ध आहे, आणि समुद्रकिनार्यावरचे अनेक समुद्रकिनारी रस्ते आहेत जे समुद्रकिनाऱ्याचे आश्चर्यकारक दृश्य देतात. गोव्यातील समुद्रकिनाऱ्यावरील काही उल्लेखनीय रस्ते येथे आहेत:

 

1. उत्तर गोवा बीचसाइड रोड: उत्तर गोव्याच्या किनारपट्टीवर अनेक लोकप्रिय समुद्रकिनारे आहेत आणि या समुद्रकिनाऱ्यांना जोडणारा रस्ता अरबी समुद्राची विलक्षण दृश्ये देतो. कलंगुटपासून सुरू होऊन, तुम्ही समुद्रकिनाऱ्याच्या रस्त्याने गाडी चालवू शकता आणि बागा, अंजुना, वागेटर आणि मोरजिम सारख्या प्रसिद्ध समुद्रकिनाऱ्यांना भेट देऊ शकता. प्रत्येक समुद्रकिनाऱ्याचे वेगळे आकर्षण असते आणि ते पर्यटक आणि स्थानिकांचे मिश्रण आकर्षित करतात.

 

2. दक्षिण गोवा बीचसाइड रोड: उत्तर गोव्याप्रमाणेच, राज्याच्या दक्षिणेकडील भागालाही सुंदर समुद्रकिनारे आणि निसर्गरम्य किनारी रस्ते आहेत. Colva किंवा Majorda पासून सुरू करून, तुम्ही समुद्रकिनारी असलेल्या रस्त्याने गाडी चालवू शकता आणि Benaulim, Varca, Cavelossim आणि Palolem सारखे समुद्रकिनारे एक्सप्लोर करू शकता. ड्राईव्हमुळे तुम्हाला समुद्रकिना-याच्या निर्मळ सौंदर्याचा साक्षीदार होऊ शकतो आणि सभोवतालच्या शांततेचा आनंद घेता येतो.

 

3. मिरामार-डोना पॉला रोड: हा रस्ता लोकप्रिय मिरामार बीच आणि डोना पॉला यांना जोडतो, दोन्ही राजधानी पंजीम जवळ आहे. हा रस्ता अरबी समुद्राची चित्तथरारक दृश्ये देतो आणि डोना पॉला येथे आपण मांडोवी नदी आणि समुद्राचा संगम पाहू शकता. हे क्षेत्र नयनरम्य लँडस्केप्स आणि निसर्गरम्य दृश्यांसाठी ओळखले जाते.

 

4. Candolim-Sinquerim Road: Candolim आणि Sinquerim हे उत्तर गोव्यातील दोन लोकप्रिय समुद्रकिनारे आहेत, आणि त्यांना जोडणारा रस्ता समुद्रकिनारी एक निसर्गरम्य ड्राइव्ह ऑफर करतो. हा रस्ता रेस्टॉरंट्स, शॅक्स आणि रिसॉर्ट्सने भरलेला आहे, ज्यामुळे समुद्रकिनाऱ्यावरील वातावरणाचा आनंद लुटण्याच्या आणि आराम करण्यासाठी भरपूर संधी उपलब्ध आहेत.

 

5. वेल्साओ-पाले-कॅन्सौलीम रोड: दक्षिण गोव्यामध्ये स्थित, हा रस्ता तुम्हाला वेल्साओ, पाले आणि कॅन्सौलिमच्या शांत आणि कमी गर्दीच्या समुद्रकिनाऱ्यांवरून घेऊन जातो. या मोहिमेमुळे पर्यटकांच्या गर्दीपासून दूर असलेल्या या किनार्‍यांचे निर्मळ आणि स्पर्श न केलेले सौंदर्य पाहण्याची संधी मिळते.

 

6. अश्वेम-मंद्रेम रोड: उत्तर गोव्यात वसलेला, अश्वेम-मंद्रेम रोड समुद्रकिनाऱ्याला समांतर जातो आणि अश्वेम आणि मंद्रेम समुद्रकिनाऱ्यांचे सुंदर दृश्य देतो. हे किनारे त्यांच्या मूळ सौंदर्य, शांतता आणि आरामशीर वातावरणासाठी ओळखले जातात, ज्यामुळे रोड ट्रिप एक शांत आणि निसर्गरम्य अनुभव बनते.

 

या समुद्रकिनाऱ्यावरील रस्त्यांवरून वाहन चालवताना, रहदारीपासून सावध रहा, रस्त्याच्या नियमांचे पालन करा आणि गोव्याने देऊ केलेल्या आश्चर्यकारक दृश्यांचा आनंद घ्या. रस्त्यांची स्थिती तपासणे आणि त्यानुसार आपल्या सहलीचे नियोजन करणे नेहमीच चांगली कल्पना असते.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *